1.23.x Euro Truck Simulator 2 v1.23.0.0 BETA (Full DLC)

Đức Royal

Moderator
Staff member
giải nén xong thì vào đâu để chơi bạn?
mình không thấy icon vào game đâu
đây là bản không cần cài đặt nên giải nén xong thì bạn phải vào thư mục bạn vừa giải nén rồi vào bin\win_x64 hoặc x86 tùy vaog hđh mà bạn đang dùng, click icon game để chơi. Muốn tạo icon ngoài màn hình thì click phải vào icon đó, chọn Send to -> Desktop Shortcut

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

nphunghung

Staff member
bản này có cần cài đặt không hay bản up
Bản này là bản full, bạn tải về giải nén đè vào thư mục cũ hoặc giải nén riêng cũng được. Nếu giải nén riêng thì xóa bản cũ đi cho nhẹ máy.

huatandat

ý mình là mình đang chơi bản 1.22 mình tải bản này về có chơi bản 1.23 không hay phải xóa 1.22 để cài 1.23 để chơi
như vậy phải chơi lại từ đầu cực lắm

nphunghung

Staff member
đè vào thư mục cũ làm sao vậy chỉ mình với?
Bạn giải nén toàn bộ vào thư mục cũ là được mà.
Ví dụ thư mục cũ là [VNS-ETS2] Euro Truck Simulator 2 v1.22.2.8s
File bạn tải về mở lên có thư mục là [VNS-ETS2] Euro Truck Simulator 2 v1.23.0s
Bạn giải nén toàn bộ file trong thư mục này vào thư mục game cũ là được.

ý mình là mình đang chơi bản 1.22 mình tải bản này về có chơi bản 1.23 không hay phải xóa 1.22 để cài 1.23 để chơi

như vậy phải chơi lại từ đầu cực lắm

Đây là file chạy của game thôi. Còn khi bạn chơi toàn bộ hồ sơ (profile) được lưu lữu ở thư mục Documents nên bạn nâng cấp lên phiên bản mới, xóa phiên bản cũ đi cũng không sao hết.

huatandat

bạn làm clip đi mình sẽ hiểu cao hơn

xoá 1.22 rồi 1.23 có chơi lại profile mới không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

nphunghung

Staff member
bạn làm clip đi mình sẽ hiểu cao hơn

xoá 1.22 rồi 1.23 có chơi lại profile mới không
Không có gì quá khó khăn cả mà. Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn là được. Tải bản mới về, giải nén ra, xóa bản cũ đi. Vào bản mới chơi. Vậy là được. Không phải làm gì phức tạp hết. Không phải chơi lại profile mới.

Như vậy là sao anh em

nphunghung

Staff member
Như vậy là sao anh em

Bạn tải file từ diễn đàn nãy về nhé, file từ diễn đàn đã được test rồi nên đảm bảo 1000% file không bị lỗi. File từ các nguồn khác mình không biết có bị lỗi gì không nên không thể trả lời chắc chắn được.
Thêm nữa, lỗi mà bạn vừa cung cấp là lỗi chung, là lỗi từ máy của bạn nên bạn thử các cách khắc phục sau:
[hướng dẫn -clip] khắc phục các lỗi thường gặp khi chạy games
Một lưu ý nữa là bạn cần chọn đúng file phù hợp với hệ điều hành mà bạn đang sử dụng (32bit hay 64bit). Nếu vẫn không được thì có thể do bản Win của bạn đã bị rút gọn một số thành phần nên không thể chạy được. Bạn hãy cài lại hệ điều hành cho máy.

Bạn tải file từ diễn đàn nãy về nhé, file từ diễn đàn đã được test rồi nên đảm bảo 1000% file không bị lỗi. File từ các nguồn khác mình không biết có bị lỗi gì không nên không thể trả lời chắc chắn được.
Thêm nữa, lỗi mà bạn vừa cung cấp là lỗi chung, là lỗi từ máy của bạn nên bạn thử các cách khắc phục sau:
[hướng dẫn -clip] khắc phục các lỗi thường gặp khi chạy games
Một lưu ý nữa là bạn cần chọn đúng file phù hợp với hệ điều hành mà bạn đang sử dụng (32bit hay 64bit). Nếu vẫn không được thì có thể do bản Win của bạn đã bị rút gọn một số thành phần nên không thể chạy được. Bạn hãy cài lại hệ điều hành cho máy.

!! Em dowload game tại trang này từ fsae gì đấy và chạy game ở 32bit . Đa kiểm tra hệ điều hành vẫn ổn . Em cũng đã xem video nhưng không thấy nối đến khắc phục lỗi mà em gặp

nphunghung

Staff member
!! Em dowload game tại trang này từ fsae gì đấy và chạy game ở 32bit . Đa kiểm tra hệ điều hành vẫn ổn . Em cũng đã xem video nhưng không thấy nối đến khắc phục lỗi mà em gặp
Ý mình là bạn cài .Net Framework và VC++ vào.
Rồi sau đó bạn mở thư mục game lên, vào thư mục bin\win_x86 chạy file exe trong đó để chơi. Như hình trên, mình thấy bạn đang mở file shortcut chứ không phải là file chạy của game. Mà shortcut thì bạn cần phải kiểm tra xem nó đã trỏ đến đúng file gốc chưa.
Hoặc bạn thử tải lại phiên bản mới nhất về xem.