1.23.x Euro Truck Simulator 2 v1.23.0.0 BETA (Full DLC)

nphunghung

Staff member
cũng may là giải nén dc!chứ k là đập luôn cái máy tải gần 8 tiếng đợi lòi con mắt..!@$@#%$^ dùng Win rar 5 nhá bác!
Không ai chịu đọc hết bài, cứ cắm cúi down xong hỏi sao không mở được :(
Hướng dẫn đã có đủ mà không bao giờ chịu đọc - Thói quen xấu của người Việt.

nphunghung

Staff member
bạn gỡ bớt mod xe đi. mình cũng không mod gương mà do xung đột mod đấy
Nếu bạn dùng mod xe bus thì mặc định nó là gương nhỏ nha. Còn game thì bình thường. Mình có video test cho các bạn luôn đây

thinhpop

Ad cho e hỏi với ạ , e down về , giải nén bình thường , vào game không một lỗi , nhưng khổ nỗi vô lăng của e lại bị sang bên phải ( kéo theo đường đi giao thông cũng thế - giống bên Tàu ) , làm thế nào để nó về bên trái vậy ạ :(:(

nphunghung

Staff member
Ad cho e hỏi với ạ , e down về , giải nén bình thường , vào game không một lỗi , nhưng khổ nỗi vô lăng của e lại bị sang bên phải ( kéo theo đường đi giao thông cũng thế - giống bên Tàu ) , làm thế nào để nó về bên trái vậy ạ :(:(
Lúc tạo profile mới bạn chọn thành phố khởi nghiệp không phải từ nước Anh nhé, tại vì bên Anh họ tay lái nghịch nên mới thế.

thinhpop

Lúc tạo profile mới bạn chọn thành phố khởi nghiệp không phải từ nước Anh nhé, tại vì bên Anh họ tay lái nghịch nên mới thế.
Em cám ơn rất nhiều =.= e tưởng mỗi bên Tàu nó vậy heart~~heart~~

nếu máy lần đầu tải về rồi giải nén và chơi,ko có setup, zậy trong thư mục Document sẽ có folder Euro truck simulator 2 để chép mod ko ad

ko có setup thì sao sao mà giải nèn được bạn nó sẽ báo lỗi ngay, nếu ko có setup thì cũng không chơi được đâu nhé bạn
ủa mình nhớ bản 1.22 trước mình tải về giải nén rui nhấp vô chơi thôi mà ban, đâu có cài gì nua dau

đó là bản 2 click run bạn à, tải về rồi chơi luôn không cần cài đặt
bản này cũng vậy ko cần cài đúng ko ad. ý mình là giải nén xong click chơi luon vậy nó có tự tạo folder Euro truck simulator trong Document để cheép mod không ak, cho máy mới lần đầu tải ak

Đức Royal

Moderator
Staff member
bản này cũng vậy ko cần cài đúng ko ad. ý mình là giải nén xong click chơi luon vậy nó có tự tạo folder Euro truck simulator trong Document để cheép mod không ak, cho máy mới lần đầu tải ak
bản này thì cần cài đặt nhé bạn

ad ơi cho mình hỏi tải song vào game chơi bt nhưng vào mua xe qua mục gắn phụ kiện thì bị văng ra ngoài ko bk bị gì ad tư vấn giúp em

thach243

Moderator
Staff member
ad ơi cho mình hỏi tải song vào game chơi bt nhưng vào mua xe qua mục gắn phụ kiện thì bị văng ra ngoài ko bk bị gì ad tư vấn giúp em
bạn kiểm tra xem có bị lỗi mod không nhé, hoặc là lỗi trò chơi tại vì đây mới là bản beta( thử nghiệm) thôi nên lỗi là không thể tránh khỏi

nphunghung

Staff member
nếu máy lần đầu tải về rồi giải nén và chơi,ko có setup, zậy trong thư mục Document sẽ có folder Euro truck simulator 2 để chép mod ko ad
Xin lỗi bạn vì mod đã trả lời không đúng. Mình đính chính lại:
Không cần phải setup gì hết, tùy từng phiên bản share có thể cài đặt hay không, và thường thì mình share bản không cần phải cài đặt. Tải về giải nén là chơi. Khi mở game lên lần đầu tiên, nó sẽ tự tạo hệ thống thư mục ở My Documents. Nếu không có thư mục mod thì bạn tự tạo thêm và chơi như bình thường.

Bạn kiểm tra xem có dùng thêm mod gì, có xung đột mod không nhé, còn bản thân game không bị lỗi.

Đức Royal

Moderator
Staff member
Không cần phải setup gì hết, tùy từng phiên bản share có thể cài đặt hay không, và thường thì mình share bản không cần phải cài đặt. Tải về giải nén là chơi. Khi mở game lên lần đầu tiên, nó sẽ tự tạo hệ thống thư mục ở My Documents. Nếu không có thư mục mod thì bạn tự tạo thêm và chơi như bình thường.
E xl bác lần sau e sẽ trả lời đúng hơn :(

đúng rồi mình cần câu trả lời này. thank bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

quochuy05041995

ad cho e hỏi...lúc vào game màn hình chính thì không sao vẫn nét bình thường nhưng lúc vào chuyến hàng rồi thì màn hình bị nhè ra nhìn không rõ...ad giúp e lỗi này với

thach243

Moderator
Staff member
ad cho e hỏi...lúc vào game màn hình chính thì không sao vẫn nét bình thường nhưng lúc vào chuyến hàng rồi thì màn hình bị nhè ra nhìn không rõ...ad giúp e lỗi này với
bạn vào cài đặt đồ họa chỉnh đồ họa lên cao hơn nhé