Hỏi đáp chung về ETS2 MP

nphunghung

Staff member
Tiếp theo chuyên mục hỏi đáp, mình xin đăng bài hỗ trợ về ETS2 MP
  1. ETS2 MP là gì? Làm sao để chơi ETS2 Online
    ETS2 MP là ứng dụng hỗ trợ bạn chơi ETS2 Online (Multiplayer). Bạn chỉ cần tải về và cài đặt ETS2 MP là có thể chơi Online được rồi.

2. Làm sao để tải và cài đặt ETS2 MP?
    Để tải ETS2 MP thì bạn truy cập vào trang http://ets2mp.com/index.php?page=download và chọn Game Client để tải về, giải nén và cài đặt theo hướng dẫn này. Tuy nhiên để tải về được thì bạn phải đăng ký tài khoản trên ETS2 MP.

3. Tại sao tôi không đăng ký được tài khoản trên trang ets2mp.com?
    ETS2 MP nó yêu cầu bạn phải đăng nhập thông qua tài khoản của bạn trên Steam. Nó giống như việc bạn login vào 1 trang web nào đó bằng tài khoản Facebook hay G+... ấy. Việc đăng nhập này hoàn toàn an toàn với tài khoản của bạn, nhưng hãy đảm bảo rằng đường link trên thanh địa chỉ là http://ets2mp.com/ để không bị lừa đảo.
    Tuy nhiên nó có một yêu cầu nữa là tài khoản Steam của bạn đã phải mua game ETS2 này rồi thì nó mới cho đăng ký. Tất nhiên bạn có thể tải ứng dụng này từ nhiều nguồn khác, nhưng bạn bắt buộc phải có 1 tài khoản trên này mới đăng nhập và chơi Online được. Điều này có nghĩa là bạn phải có game bản quyền.
  4. Cách xử lý khi đăng ký trên ETS2 MP gặp lỗi private profile.
    Xem hướng dẫn khắc phục lỗi này.

5. Tên hiển thị khi chơi online có phải là tên của Profile trong game không?
    Khi chơi Online thì tên được hiển thị là mục Profile Name trên Steam đó bạn. Việc trong game ETS2 bạn có nhiều Profile, mỗi profile một tên cũng không ảnh hưởng gì tới việc hiển thị tên khi chơi online cả.
    Để thay đổi tên thì bạn vào mục Profile của bạn, chọn Edit Profile và sửa lại tên hiển thị.
Nếu có thắc mắc nào nữa thì các bạn để lại câu hỏi và sẽ tổng hợp tiếp vào bài này nhé!

[/IMG]
[/IMG]

hack tiền với level sao thế làm giống video rồi mà đến đoạn nhập cái 4738 thì không ra
Bạn muốn được hỗ trợ thì phải trình bày cụ thể những vướng mắc gặp phải và nếu có thể thì kèm cả hình ảnh để anh em cùng giúp đỡ , tránh việc hỏi chung chung "... không được ..." ... " ... không ra ..." nhé . Những câu hỏi như thế rất khó để anh em hình dung ra để có thể trả lời bạn

nphunghung

Staff member
Mua bản quyền chơi online giá bao nhiêu và hạn dùng bao lâu vậy ạ ?
Bản quyền sẽ được lưu trữ trong tài khoản steam của bạn vĩnh viễn, còn bạn chơi Online được đến bao lâu là ở bạn, bởi vì nếu chơi Online mà vi phạm, bị Admin ban nick forever thì sẽ phải mua bản quyền mới add vào nick mới thì mới chơi được. Để không vi phạm khi chơi Online nên đọc qua QUY ĐỊNH này.
Nếu bạn cần hỗ trợ về bản quyền thì pm mình, mình sẽ hỗ trợ bạn từ A-Z luôn nha.
Tks!