ALL TỔNG HỢP VIDEO HƯỚNG DẪN CƠ BẢN ETS2

vnsimulator

Administrator
Staff member
Bài 1: Hướng dẫn khởi nghiệp với ETS2 - Tạo Profile Offline, Chọn ngôn ngữ tiếng Việt.

Hướng dẫn Cài đặt tiếng Việt cho game Euro Truck Simulator 2

Bài 2: Hướng dẫn căn đường, lùi xe với ETS2

Bài 3: Hướng dẫn Cheat money ETS2

Bài 4: Hướng dẫn Cheat lever lái xe ETS2

Hướng dẫn Unlock tất cả thành phố và Garage

Bài 5: Hướng dẫn rẽ, vào cua đi đúng làn ETS2

Bài 6: Hướng dẫn lùi xe vào chuồng, de hàng ETS2

Bài 7: Hướng dẫn Reset Job Euro Truck Simulator 2

Bài 8: Hướng dẫn de hàng P1 ETS2

Hướng dẫn hạ phiên bản ETS2 để chơi MP Online

Hướng dẫn Cài đặt ETS2 MP

Tạm thời có nhiêu đây. Có gì nữa sẽ cập nhật, bổ sung tiếp.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

vnsimulator

Administrator
Staff member
Hướng dẫn Cài đặt Mod trong game ETS2 (V 1.19 trở về sau)

Hướng dẫn Cài đặt Mod trong game ETS2 (V 1.18 trở về trước)

Hướng dẫn Cài đặt, crack và cấu hình Bandicam để quay video khi chơi game

Hướng dẫn report phạt nguội khi chơi Euro Truck Simulator 2 Online

Hướng dẫn làm biển số cho xe chính chủ (Áp dụng với game bản quyền)

Cách chọn Trailer và GPS theo ý muốn

Sẽ cập nhật tiếp ở đây.

d_chien90

Mình chỉ mới chơi được 2-3 buổi, công nhận khoản về chuồng rất khó. Chưa lần nào thành công! Xin cảm ơn diễn đàn đã chia sẻ và share rất bổ ích. Lúc đầu chơi kiếm tiền rất khó, và bị mất tiền cũng rất nhanh. Nhờ khoản cheat, mình cũng thấy thoải mái hơn :)

Mình chỉ mới chơi được 2-3 buổi, công nhận khoản về chuồng rất khó. Chưa lần nào thành công! Xin cảm ơn diễn đàn đã chia sẻ và share rất bổ ích. Lúc đầu chơi kiếm tiền rất khó, và bị mất tiền cũng rất nhanh. Nhờ khoản cheat, mình cũng thấy thoải mái hơn :)
Nói gì khoản về chuồng....:p:p:p Lần nào cũng đổ mồ hôi hột....:rolleyes:

Đây là topic chuyên về tổng hợp các video để hướng dẫn những bước cơ bản trong game ETS2 , không phải là chuyên mục hỏi đáp về mod xe , file cài đặt . .. vì vậy tất cả những câu hỏi không liên quan sẽ bị xóa hết . Đề nghị anh em nếu có bất kỳ vướng mắc ở chuyên mục , bài post cụ thể nào thì đặt câu hỏi ngay tại bài post đó , những vướng mắc chung thì đặt câu hỏi tại chuyên mục " HỎI _ ĐÁP "
Xin cảm ơn !

Tại người ta không biết nên người ta mới thế, tui bị la tui quê rồi ko hỏi nữa, ai nói tui tui nghe.. giờ mấy câu hỏi của tui có giải quyết được gì đâu, và game tui cũng có cài được đâu...chỉ biết la mắn mà có thấy hướng dẫn gì đâu...
1. Chính vì anh em không biết nên tôi đã nhắc nhở ở ngay trên rằng không đặt câu hỏi tại topic này nhưng ngay cmt dưới thì @coihau lại tiếp tục đặt câu hỏi nên @Bốp nhắc vậy là đúng rồi bạn còn thắc mắc gì nữa
2. @coihau đã sang bên hỏi/đáp để đặt câu hỏi và đã đc trả lời ngay ở bên đó bạn nhé
3. Bạn bị lỗi nhưng bạn đặt câu hỏi tại đâu mà kêu là ko được giải quyết ? topic này đâu phải là nơi để hỏi/đáp các vấn đề , không nhẽ việc bạn không biết sử dụng chức năng của các chuyên mục trong diễn đàn thì người khác không được phép nhắc nhở bạn
4. Việc bạn bị lỗi ko cài được game không phải do lỗi của diễn đàn mà lỗi là ở bạn không biết làm bởi rất nhiều anh em tải về từ diễn đàn đều cài đặt thành công và chơi hoàn toàn bình thường. Không rõ 1 việc đơn giản là yêu cầu cấu hình máy để có thể chơi đc game bạn có nắm đc hay không ?
5. Nếu có thắc mắc cần giải đáp về cài đặt game thì bạn hãy trình bày thật cụ thể lỗi gặp phải , kèm theo hình ảnh thông báo lỗi để đc giải đáp 1 cách nhanh nhất và chính xác nhất và yêu càu là hãy đặt câu hỏi đúng nơi đúng chỗ nếu không muốn bị xóa bài

Diễn đàn VNS là phi lợi nhuận , chúng tôi hoạt động không vì bất kỳ 1 lợi nhuận kinh tế nào hết , tất cả đến với nhau vì lòng tin , tình cảm , sự tôn trọng và cùng 1 niềm đam mê game mô phỏng . Bởi vậy bạn hãy lưu ý rằng : chúng tôi không có trách nhiệm và nghĩa vụ bắt buộc phải trả lời cho bất kỳ 1 câu hỏi nào nếu không muốn . Cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

mitna

Bác chủ thớt up lại bài Cheat money ETS2 giúp em với, hình như bị xóa rồi. em mới chơi nên đang rất cần

Đức Royal

Moderator
Staff member
Trong giao diện Profile không hiện phần kích hoạt mod thì làm sao vậy ad?
bạn kiểm tra xem là trong thư mục Documents của bạn có thư mục mod chưa nếu chưa có thì bạn tạo 1 thư mục mới rồi đặt tên là mod rồi bỏ mod vào thư mục đó

quandoi

mình là người mới. Có video chỉ cách thiết lập vô lăng G29 không các bạn? Mình gắn vô lăng vào nhưng không biết cách thiết lập. Vô lăng không điều khiển được vẫn phải xài chuột và bàn phím. Cảm ơn nhiều.

Đức Royal

Moderator
Staff member
mình là người mới. Có video chỉ cách thiết lập vô lăng G29 không các bạn? Mình gắn vô lăng vào nhưng không biết cách thiết lập. Vô lăng không điều khiển được vẫn phải xài chuột và bàn phím. Cảm ơn nhiều.
bạn thử áp dụng cái này với vô lăng của bạn xem có được ko nhé https://vnsimulator.com/threads/huong-dan-cai-dat-vo-lang-logitech-driving-force-gt.247/

sao mình cheat lever lái xe sao hk được vậy admin. mình làm theo đúng theo hướng dẫn mà vẫn không được admin. mình làm 2-3 lần rồi mà không được.

sao mình cheat lever lái xe sao hk được vậy admin. mình làm theo đúng theo hướng dẫn mà vẫn không được admin. mình làm 2-3 lần rồi mà không được.
trước khi bn cheat bn phải chạy môt chuyến hàng để có điểm kinh nghiệm sẵn đã, sau đó bật cheat engine lên nhập số kinh nghiệm của bn đã có sẵn rùi first scan để ra giá trị đầu tiên, để đó bật game lên, chạy 1 chuyến hàng để nhận thêm điểm kinh nghiệm, sau khi nhận điểm kinh nghiệm thì giá trị trong cheat đã thay đổi, bn đánh số điểm kinh nghiệm tiếp theo trong game vào cheat rùi next scan sẽ ra dc giá trị, lưu ý nếu k ra dc 2 giá trị trong clip thì cứ quay lại bước nhận hàng, tăng điểm kinh nghiệm, rùi nhập kinh nghiệm rùi cứ next scan cho đến khi nào ra từ 4 đến 1 giá trị thì thôi. chúc bn thành công. :) :D

Điểm kinh nghiệm mình cấp độ 1 416 ex rồi. Chẳng lẻ mỗi khi cheat lever đều chạy trước 1 chuyến hành rồi mới cheat được hả bạn.

Điểm kinh nghiệm mình cấp độ 1 416 ex rồi. Chẳng lẻ mỗi khi cheat lever đều chạy trước 1 chuyến hành rồi mới cheat được hả bạn.
Bạn vui lòng xem kỹ video hướng dẫn nhé. Hiện tại EXp của bạn là 1416 thì bạn bật cheat lên rồi nhập 1416 first scan. Sau đó chạy 1 chuyến hàng bất kỳ để thay đổi cái giá trị EXP này. Ví dụ bạn chạy được 100exp thì nó sẽ lên 1516, giờ bạn ra cheat bạn nhập tiếp 1516 rồi scan lại. Rồi bạn chỉ việc sửa lại giá trị exp thôi.

Thì mình cũng làm theo đúng như vậy. Nhưng hỏng được.
vậy k dc thì còn cách giải quyết cuối cùng dành cho bn, tiền kiếm nhanh, lên lv cũng nhanh, chịu khó cày tí :D :D. Của bn đây: https://vnsimulator.com/threads/☻-mod-tien-khoi-nghiep-mau-len-level.38/ hoặc https://vnsimulator.com/threads/☻-multimod-v1-0-v2-0.941/

Chỉnh sửa lần cuối:

thach243

Moderator
Staff member
ad cho hoi vi sao khi dang choi bi thoat ra ngoai la sao. xin chi cach huong dan khac phuc
lần sau viết tiếng việt có dấu nhé
lỗi có thể do máy bạn yếu, không đủ cấu hình yêu cầu hoặc bạn đã mod một mod nào đó bị lỗi, kiểm tra lại phiên bản tương thích của mod đối với game hoặc kiểm tra từng mod để xem mod nào bị lỗi