Hướng dẫn cài đặt vô lăng Logitech Driving Force Gt

hoquangtrinh

Staff member
Chỉ cần cài driver, chạy Logitech Gaming Software (trình điều khiển của nó)/ vào DEVICE/GAME CONTROLLER như hình

chọn PROPERTIES và thế này

tại trang này, bạn bấm tất cả các phím trên vô lăng để test rung và xem các phím hoặc 2 pedal có bị liệt không.

Sau đó bạn vào SETTINGS để chỉnh các thông số rung và xoay cho vô lăng. Hiện tại ATS và ETS2 version mới đã hỗ trợ volant quay 900 độ chứ k như trước nên các bạn cứ kéo full thanh trong ô đỏ.

Muốn test xoay thì bạn vào đây chỉnh độ cho nó rồi test lại như bước trên.

bấm nút định hướng qua phải để vô lăng xoay max sang phải và ngược lại.

Setting trong game:
Chọn kiểu hộp số bạn muốn sử dụng. Hiện tại thì bạn chỉ có thể sử dụng được 3 kiểu, còn hộp số kiểu H bạn phải mod giống của mình mới xài chung với vô lăng được

Cường độ phanh bạn nên để như mình

Thiết lập các nút trên vô lăng tùy theo ý bạn

Cài đặt độ rung và độ nhạy của vô lăng

Tinh chỉnh độ nhạy của bàn đạp

CHÚC CÁC BẠN VUI VẺ

Chỉnh sửa lần cuối:
cho mình hỏi !! chỉnh vòng xoay bao nhiêu độ là vừa bạn !! sao cho ngoài mình xoay bao nhieu trong game cung xoay vậy ak !! minhf đang dùng G21 mà cứ xoay được vòng thêm một tý là vô lăng trong game tự xoay hết ak !!

bác để max luôn đi, em sài g27 để max vòng vô lăng quay hết tây trong game luôn nè.
có cần chinhri gì thêm không bác !! mình thử để 900 nhưng quay không hêt tay dược !! cái g27 quay hưn vòng rươi là cái vô lăng xe nó quay hết rồi !!

có cần chinhri gì thêm không bác !! mình thử để 900 nhưng quay không hêt tay dược !! cái g27 quay hưn vòng rươi là cái vô lăng xe nó quay hết rồi !!
bác cứ bật game lên rồi tab ra màn hình dektop rồi bật settings vô lăng lên rồi cứ chỉnh, chỉnh song tab vào game thữ cho đến khi ưng ý thì thôi.

Tydinhkt

Mình cài để chơi need for speed sao đạp chân ga nó chỉ lên ga rề rề lên tới 100 là nó không chạy lên được nửa

Post #1 mình nói rõ rồi mà bạn. Bạn cài trình điều khiển chưa nhỉ???
Minh k biet mở cái cửa sổ ra để chỉnh ý. Bạn hướng dẫn từng bước dc k. Cái vô lăng minh nhậy quá. Mjh gà mấy cái này lắm. Minh dung win xp

Cho minh hỏi chút. Mih cai dc giog hinh rồi nhưng khi bỏ đạp ga thi nó tự phanh.k cai hoai k dc mod chi gium mih vs

hoquangtrinh

Staff member
Cho minh hỏi chút. Mih cai dc giog hinh rồi nhưng khi bỏ đạp ga thi nó tự phanh.k cai hoai k dc mod chi gium mih vs
Bạn xem ảnh cuối cùng nhé. Phần setting cho bàn đạp ấy. Chú ý set như ảnh sẽ k bị nữa đâu.
Ps: click chuột vào trục tăgg tốc rồi đạp chân gas, click vào brakr axid rồi đạp chân thắng. Xong chọn đảo ngược như ảnh trên.

Bạn xem ảnh cuối cùng nhé. Phần setting cho bàn đạp ấy. Chú ý set như ảnh sẽ k bị nữa đâu.
Ps: click chuột vào trục tăgg tốc rồi đạp chân gas, click vào brakr axid rồi đạp chân thắng. Xong chọn đảo ngược như ảnh trên.
Thank mod. Cho minh hỏi 1 cái nữa thui. Lam thế nào để vô lăng tự trả lái dc. Khi mình đánh lái rồi bỏ tay ra vô lăng nó tự trả về thẳng lái ạ.

hoquangtrinh

Staff member
Bạn
Thank mod. Cho minh hỏi 1 cái nữa thui. Lam thế nào để vô lăng tự trả lái dc. Khi mình đánh lái rồi bỏ tay ra vô lăng nó tự trả về thẳng lái ạ.
xem ảnh kế cuối, nhớ chọn phản hồi lực để volant tự trả và rung nhé.

hoquangtrinh

Staff member
Mod ơi mình mới cài city car driving bản crack nhưng k cài chơi vô lăng không dc. Toàn tiếng anh. Mod huog dan minh dc k
Rất tiếc là mình k còn pc đêr test và hướng dẫn bạn. Nhưng bạn có thể tham khảo youtube.
Bạn search với từ khoá này xem sao: city car driving set up wheel

Cụ nào đang xài g27 cho cháu hỏi là khi vào cua có bị kêu tiếng mô tơ như ở trên driving force không ạ?
cháu xin cảm ơn ạ :)

hoquangtrinh

Staff member
Theo thôg tin mình biết đc đos là: G27 dùng nhông xéo nên k bị kêu như nhôg thẳng trên g25 và GT bác ah.