1.25.x Euro Truck Simulator 2 v1.25.1.0 (40 DLC)

bác nào biết cho em hỏi là em tải được 1 nửa rồi, nhưng em phải tắt máy, thì lúc khác em tải có thể tải tiếp được không. hay phải tải lại từ đầu. thanks.

BÁC NÀO GIÚP MÌNH MOD NTN DÙM CÁI
Qua mục hướng dẫn, tìm hiểu trước khi hỏi. Ngại nhất là bệnh lười. Chưa tìm đã hỏi. Biết rằng mới chơi ai cũng bỡ ngỡ, nhưng qua mục hướng dẫn đầy đủ hết rồi.

Cấu hình tối thiểu có lẽ nên chỉnh về CPU Atom và RAM 2GB trở lên là chơi được rồi. Lúc trước mình tưởng cần 4Gb làm ngại tải về, giờ test lại trên RAM 2GB bus chỉ 1066Mhz mà play vẫn ngon nè
Yêu cầu cấu hình có ở đây bác: https://vnsimulator.com/threads/☻-yeu-cau-cau-hinh-may-tu-nha-san-xuat-voi-ets2.806/
2G cũng chơi được, nhưng mà lag. Quan trọng có card đồ họa thì mới đỡ. Chứ ko có thì chơi cà giựt cà giựt.

mấy bác cho e xin Link bản set up với . tại e cần bản set up để giả lập trên mac :D
Mac thì chịu rồi bác ơi. Mac thì bác phải tìm crack riêng cho nó. Vì source của MAC khác với Windows nên bản của win ko dùng trên MAC được đâu.

làm như nào bác nhỉ. em làm toàn tải lại từ đầu thôi.
Bác tải = Trình duyệt hay IDM
Nếu là trình duyệt thì vào chỗ trên cùng bên trái bấm vào tải xuống rồi vào đang tải về rồi bấm resume thôi
Nếu IDM thì bấm vào nó rồi chọn cái mà bạn đang tải rồi bấm resume là ok

Bác tải = Trình duyệt hay IDM
Nếu là trình duyệt thì vào chỗ trên cùng bên trái bấm vào tải xuống rồi vào đang tải về rồi bấm resume thôi
Nếu IDM thì bấm vào nó rồi chọn cái mà bạn đang tải rồi bấm resume là ok
nó bị sao đấy bác

xin anh em đã từng cài bản này cho ý kiến giúp xem có ai bị giống mình không:
Chơi liên tục bị giật, thường hay bị tự động chuyển độ phân giải màn hình khi load game, dù cấu hình PC cũng không đến nỗi tồi:
Core i5, Ram dual 4G, Geforce GTX 960

Tialia76

Staff member
@anhlaw : Driver Vga chưa chuẩn hoặc bạn đã tinh chỉnh can thiệp ở phần setting của Vga. Bạn tải driver mới nhất từ trang hổ trợ Nvidia cài đặt lại.

xin anh em đã từng cài bản này cho ý kiến giúp xem có ai bị giống mình không:
Chơi liên tục bị giật, thường hay bị tự động chuyển độ phân giải màn hình khi load game, dù cấu hình PC cũng không đến nỗi tồi:
Core i5, Ram dual 4G, Geforce GTX 960
mình cũng bị giống bạn, cài lại win 8.1 64bit, vệ sinh lại máy tại hãng asus, cài đủ driver trên trang chủ luôn. Cũng core i5, ram 4gb, card geforce 940M mà chơi vẫn giật đùng đùng (mặc dù trước đây chơi bình thường ngon lành, mới bị khoảng 4 tháng lại đây)

Đức Royal

Moderator
Staff member
mình cũng bị giống bạn, cài lại win 8.1 64bit, vệ sinh lại máy tại hãng asus, cài đủ driver trên trang chủ luôn. Cũng core i5, ram 4gb, card geforce 940M mà chơi vẫn giật đùng đùng (mặc dù trước đây chơi bình thường ngon lành, mới bị khoảng 4 tháng lại đây)
Bạn vào phần Tùy chọn----->Đồ họa set thử lại xem sao nhé

Tialia76

Staff member
@namdang : Kể từ GT730 trở lên nVidia đã thay đổi một số cải tiến để tối ưu cho đồ hoạ, tuy nhiên do game hoặc phần mềm chưa hoàn toàn tương thích với chuẩn mới có thể gây ra những hiện tượng trên.

Vậy nVidia thay đổi gì?

Tất cả các VGA sau này được trang bị công nghệ Optimus và sẽ có ít nhất 2 chip xử lý đồ họa, và 2 con chip này sẽ luôn hoạt động song song khi thực hiện các tác vụ này, gần giống như Hybrid SLI. Khi dùng các ứng dụng đồ họa nặng, card đồ họa rời sẽ nhận trách nhiệm xử lý và dữ liệu được truyền tải từ bộ nhớ đệm của card rời đến bộ nhớ đệm của card tích hợp (RAM hệ thống) để thực hiện thao tác hiển thị. Còn khi dùng chip đồ họa tích hợp thì card đồ họa rời sẽ được ngắt. Tất nhiên, người dùng cũng có thể tự tay chuyển đổi giữa chế độ tích hợp và rời theo ý mình

Vậy Optimus có nhược điểm gì không?

Khi Optimus đang ở chế độ card đồ họa rời, cả 2 card cùng hoạt động có thể gây ra lỗi trên. Tuy vậy, hiệu năng đồ họa lại cao hơn do card rời có thể tập trung hết khả năng của nó để xử lý đồ họa và để card tích hợp lãnh trách nhiệm xuất hình ảnh. Còn khi Optimus ở chế độ đồ họa tích hợp, card đồ họa rời sẽ bị ngắt hoàn toàn.

Một số phần mềm có thể không tự quyết định khi nào nên chuyển mà cần phải dựa vào các profile của nVidia. Tuy nhiên Việc làm này nhằm đảm bảo cho Optimus hoạt động một cách tốt nhất, các profile này được nVidia kiểm tra rất kỹ qua nhiều bài thử khác nhau.

- Túm lại bạn hãy kiểm tra và tắt chế độ Optimus và thử lại nhé.!

Sao em tải về nén ra vào chơi ngon lành.. Khổ câi chỗ chỉnh vô lăng lên xuống cao thấp bik lỗi.. Chỉnh qài mà nó vẫn nằm lì ra 1 chỗ? Hay có cần cài đặt j thêm k ợ?? :(

@duyngo: Do cái mod xe cũ chưa thiết kế cho 1.25.x, nếu chạy xe tải gốc sẽ chỉnh được.

Là sao bạn?? Mình xoá bản cũ tải bạn bản này.. Và chơi = profile mới luôn ấy. Đâu chơi profile cũ đâu. Có cách nào fix k chỉ mình với?

Mình bị Out khi MOD TSM 6.3 va2 ROS, có ai bị như vậy không?

Thường mod map là vậy.. Mod vào choie chưa tương tích vs máy nên rất dễ bị dis.. Mà vào lại thì lâu.. Chơi chưa nóng đích đã dis. Mình cũng dùm Map Mario cũng bị dis qài.. H bỏ map đó.. Chuyển qa dùm TSM thì k bị nữa. :) phải chịu lỗi dis thôi. Do máy mình nó k tương tích vs mod đó.. Chứ đâu phải lỗi do bản game