CHIA SẺ Cách chỉnh view full cabin

nphunghung

Staff member
Sau khi chỉnh xong thì game bị cái cột taskbar lấn vào, và bị vỡ đồ họa luôn :(
Khi bỏ tích ở ô "Toàn màn hình", thì đồng thời bạn giảm độ phân giải xuống luôn. Ví dụ màn của bạn là 1366x768 thì bạn giảm xuống mức sao cho chiều cao thấp hơn chiều cao màn hình của bạn + thanh taskbar. Nhưng thực ra bước này là không cần thiết lắm.
Vì trong hướng dẫn đã nói rõ là bạn Tắt chế độ toàn màn hình xong thì thoát game ra để chỉnh file config luôn. Do vậy nó sẽ không ảnh hưởng gì tới quá trình chơi game của bạn.

TeV.Huyn

Khi bỏ tích ở ô "Toàn màn hình", thì đồng thời bạn giảm độ phân giải xuống luôn. Ví dụ màn của bạn là 1366x768 thì bạn giảm xuống mức sao cho chiều cao thấp hơn chiều cao màn hình của bạn + thanh taskbar. Nhưng thực ra bước này là không cần thiết lắm.
Vì trong hướng dẫn đã nói rõ là bạn Tắt chế độ toàn màn hình xong thì thoát game ra để chỉnh file config luôn. Do vậy nó sẽ không ảnh hưởng gì tới quá trình chơi game của bạn.
@nphunghung ơi có phải chỉ cần chỉnh 1 thông số B thôi fk? Máy bạn chỉnh số ntn vậy, mình k biết chỉnh s hết

nphunghung

Staff member
@nphunghung ơi có phải chỉ cần chỉnh 1 thông số B thôi fk? Máy bạn chỉnh số ntn vậy, mình k biết chỉnh s hết
Bạn đọc mà ko hiểu à? Hướng dẫn đã nói rõ thế rồi mà, mình chả biết phải giải thích gì thêm vì chả có gì để giải thích thêm :(
--Bước 4: Các bạn chỉnh sửa lại thành < uset r_mode "1920x800x32x0" >. Với A x B x C x D, thông số B thường thì các bạn chỉnh lại còn tầm khoảng 1/2 đến 2/3 của thông số gốc, các bạn càng hạ thấp thông số B thì độ rộng góc nhìn chiều ngang trong game càng rộng.
--Bước 5: Sau khi chỉnh sửa xong. Các bạn lưu file config.cfg lại. Sau đó vào game tận hưởng thành quả.

Xem thêm clip

TeV.Huyn

@nphunghung ơi mình làm theo video thì ra vầy đây . đúng là có nhìn full cabin nhưng nó bé quá :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

Ryn123

em làm thử nhu bác hướng dẫn mà trong game vẫn không thấy thay đổi , với mod camera em bỏ vào thư mục mod nhưng vẫn không chỉnh được , ai biết bị gì k ạ

nphunghung

Staff member
sao mình mod ko đc v
Mod không được thì phải nói rõ ra là vướng mắc ở bước nào bạn nhé. Tất cả các bước đều đã rõ ràng, Bạn cần phải tự nghiên cứu làm theo từng bước, gặp khó khăn ở bước nào thì hỏi ở bước đó (mô tả rõ ràng kèm hình ảnh, video nếu có), không ai có trách nhiệm phải giải thích lại từ đầu hết đâu bạn, vì hướng dẫn đã quá rõ rồi.

em làm thử nhu bác hướng dẫn mà trong game vẫn không thấy thay đổi , với mod camera em bỏ vào thư mục mod nhưng vẫn không chỉnh được , ai biết bị gì k ạ
Làm như hướng dẫn là làm những bước nào rồi bác?

Tuannguyen

Cho mình hỏi sao mình chơi offline chỉnh và chơi ok hết rùi nhưng cứ vào chơi onl là lại bị báo lỗi mod không tải được bản lưu tự động của profile chơi onl luôn.? Mình cám ơn Ad,.

Bao Tran_150

đang chơi bình thường nghe theo bác này dowload app về cho vào mod, chỉnh confing vào game xe merc vo lang hạ hết cỡ, xóa mod cho confing trở lại bình thường vào game vẫn bị, không thể chỉnh được vô lăng.Chán không chịu được. Đã thế đang chơi bình thường gì bị giật lag rồi treo máy.