ALL ☻ Tổng hợp những mẫu xe hot nhất hiện nay

n0bjtamk

mọi người cho em hỏi, xe Ford F150 không trờ được hàng à, e cứ lắp hàng vào là bị bênh đầu hoặc đít

anhhogialai

Đam mê bất tận
Staff member
mình sợ mod nhiều game k mượt. của mình tổng dung lượng file mod 1,6gb
cấu hình bạn cao ko.cơ mà tải về test chơi chứa nhiều làm j.của mình tải nhiều profile về rồi chia các file mod ra từng profile khác nhau

mình sợ mod nhiều game k mượt. của mình tổng dung lượng file mod 1,6gb

Mình nghĩ rằng không nên dùng quá nhiều mods cho 1 profile, như thế dễ bị lag khi vào game :v
Còn nếu bạn có nhiều mods lên đến 3-4GB mà bạn chia nó ra vào các profile khác nhau thì chơi vô tư, chẳng ảnh hưởng gì cả.
Kiểu chơi của mình là vậy, mình chơi game gốc + mods trucks 1 profile, mod bus + mod map 1 profile nữa, còn các mods linh tinh về xe ô tô Ford, Mer, BMW thì cho nó vào 1 profile khác. Hôm nào hứng chơi cái gì thì vào profile đó mà chơi :v
Chứ dồn hết vào 1 profile dễ lỗi mà lag nữa.

n0bjtamk

tạo 1 foder riêng từng loại trong file mod à bạn, nó có đọc được khi chia riêng k. hướng dẫn mình làm nhiều profile được k

Chỉnh sửa lần cuối:

nphunghung

Staff member
tạo 1 foder riêng từng loại trong file mod à bạn, nó có đọc được khi chia riêng k. hướng dẫn mình làm nhiều profile được k
Bạn tạo nhiều profile lúc chơi game ấy, chứ không phải là tạo folder trong thư mục mod. Tức là mỗi profile chỉ dùng cho một mod riêng biệt. Profile tức là hồ sơ người chơi (một số bạn gọi là tạo nhân vật ấy ^^ ). Lúc bạn mở game lên, ở màn hình đầu tiên là nơi bạn lựa chọn profile cũng như tạo profile đó.

anhhogialai

Đam mê bất tận
Staff member
cứ tải vài cái profile trên diễn đàn là đc ùi.chơi xong xóa mod đó đi

n0bjtamk

nhưng khi chơi ở 1 profile thì nó có áp dụng mod của những cái profile kia đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

nphunghung

Staff member
nhưng khi chơi ở 1 profile thì nó có áp dụng mod của những cái profile kia k bạn
Profile nào kích hoạt mod nào thì nó chỉ có chịu ảnh hưởng và có tác dụng của mod đó thôi. Mod kích hoạt ở profile khác thì profile này không dùng được.
Tuy nhiên nên tách ra mỗi profile chơi một ít mod, mục đích là tránh bị lỗi xung đột mod. Một profile theo lý thuyết thì có thể dùng mod không giới hạn. Tuy nhiên trên thực tế thì mod do nhiều người khác nhau làm nên nhiều khi các biến không tương thích với nhau dẫn tới xung đột mod và game bị crash.

n0bjtamk

mình tưởng mod cái này thì dùng chung được cho tất cả,nhiều cái mod hay mà bị hạn chế

nphunghung

Staff member
mình tưởng mod cái này thì dùng chung được cho tất cả,nhiều cái mod hay mà bị hạn chế
Mod nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố bạn à. Ví dụ phiên bản mod, phiên bản game... Mỗi phiên bản mod thường được thiết kế trên một phiên bản game nhất định nên có thể khi game nâng cấp lên bản mới hơn thì ko chơi được, hoặc ko sử dụng được mod đó ở phiên bản game thấp hơn. Bên cạnh đó thì có lỗi như mình nói lúc nãy, tức là xung đột giữa các mod... Nên bạn hãy test cẩn thận từng mod, mod nào xài chung được thì xài, ko thì tạo profile mới để chơi.

n0bjtamk

mình muốn chơi chung các mod khác nhau vào 1 profile,nhưng nhiều gb quá game giật, chắc phải lựa chọn thôi

vnsimulator

Administrator
Staff member
mình muốn chơi chung các mod khác nhau vào 1 profile,nhưng nhiều gb quá game giật, chắc phải lựa chọn thôi
Đúng rồi bạn, cái gì quá liều cũng không tốt, nên lựa chọn một số cái hay mà mình thích chơi cho nó vào 1 profile. Những cái khác lại tạo profile khác để chơi tiếp... :)

thienanhgce1

Chép fle có đuôi .scs vào documents/euro truck simulator 2 /mod ( nếu chưa có folder mod thì tạo 1 folder rồi đặt tên là mod ) sau đó vào game chọn edit profile ở profile muốn in-game tích vào những file mod mới chép vào rồi chọn áp dụng vào game . Xe nằm ở cửa hàng Volvo , bạn hãy vào đó để mua
cảm ơn MOD nhé ! đúng đam mê rồi .