ALL ☻ Tổng hợp những mẫu xe BUS hot nhất hiện nay

Thanh Tài

Ở bài viết nào do mình post cũng đều có nói rõ địa điểm mà mình cần mua xe , bạn hãy chú ý đọc cho kỹ bài viết trước khi đặt những câu hỏi đã có đáp án sẵn ngay từ đầu nhé .

Có những mod chỉ cần 1 file scs nhưng cũng có những mod cần tới 2 thậm chí 3 file scs để tạo thành 1 mod hay như mod Map cần tới 6-7 file scs ... cái này là chuyện rất bình thường bạn nhé . Bạn hãy cứ dùng hết những file scs của mod đó là được
Mình cảm ơn bạn rất nhiều, và mình cũng xin lỗi vì đã không đọc kĩ nội dung bài đăng, Cảm ơn bạn, ^_^

Đức Royal

Moderator
Staff member
um. sao trong đây có một số xe mình mod được. còn một số khác hình như không tương thích thì phải
vì có thể có xung đột mod khi dùng nhiều mod bạn à. theo mình thì nên chỉ dùng 1 mod duy nhất cho game thôi để tránh xung đột

Chỉnh sửa lần cuối:

hotrantenlam294

[/IMG
[/IMG] AI GIỎI LÀM HỘ EM CÁI MOD NÀY VỚI

hoangan86

AD cho mình hỏi cái. Sao mình down vài cái mod xe bus về. Active no luôn rồi, mà mình vô cái truck dealer để mua xe mà toàn thấy xe đầu kéo không vậy. Hay mình phải chạy đến nơi bán mới thấy được xe. Thanks

nphunghung

Staff member
AD cho mình hỏi cái. Sao mình down vài cái mod xe bus về. Active no luôn rồi, mà mình vô cái truck dealer để mua xe mà toàn thấy xe đầu kéo không vậy. Hay mình phải chạy đến nơi bán mới thấy được xe. Thanks
Bạn xem mod đó nói mua xe ở cửa hàng nào thì vào cửa hàng đó mua (ko cần phải chạy xe tới mà vào từ màn hình chính của game cũng được). Nếu vào cửa hàng đó k có thì dạo qua các cửa hàng khác xem. Nếu vẫn không có thì tức là mod bus đó không còn tương thích với phiên bản game bạn đang chơi bạn nhé.

hoangan86

Bạn xem mod đó nói mua xe ở cửa hàng nào thì vào cửa hàng đó mua (ko cần phải chạy xe tới mà vào từ màn hình chính của game cũng được). Nếu vào cửa hàng đó k có thì dạo qua các cửa hàng khác xem. Nếu vẫn không có thì tức là mod bus đó không còn tương thích với phiên bản game bạn đang chơi bạn nhé.
Cho mình hỏi thêm là version hiện tại của mình là 1.21.1.4. Minh down mấy mod trên forum này lun, và đã được test trên v1.21.
VD như ► Marcopolo Ideale770
- Download tại
đây
- Mua tại DAF
- Tested 1.21
Nhưng mình thử vẫn không thấy, hay tại level mình còn thấp. Thanks

xxmcmxci

Hùng Trần - [VNS] Gà Tập Yêu
Cho mình hỏi thêm là version hiện tại của mình là 1.21.1.4. Minh down mấy mod trên forum này lun, và đã được test trên v1.21.
VD như ► Marcopolo Ideale770
- Download tại
đây
- Mua tại DAF
- Tested 1.21
Nhưng mình thử vẫn không thấy, hay tại level mình còn thấp. Thanks
Đầu tiên bạn phải chắc chắn là mod đã được kích hoạt trong phần Mod manager chưa, vì nhiều bạn cứ nghĩ rằng tải về rồi bỏ vô thư mục MOD là xong. Bạn cần kích hoạt trong Profile bạn đang chơi. Và cũng phải xem thử Mod đó với Version Game của bạn có tương thích không nữa, để kiểm tra việc này bạn vào mục Mod manager nhìn xem thử màu sắc của bản Mod thế nào, nếu màu xanh là mọi thứ ok. Còn việc muốn tra xem việc level còn thấp có thể không mua được xe hay không thì mình chưa thử vì profile mình chơi toàn ở level cao rồi, nên nếu muốn kiểm chứng bạn nên tải 1 profile trên diễn đàn ở phần Tải profile ấy, đã được unlock sẵn các hãng xe, có nhiều tiền, profile level cao. Thử xem có mua được hay không. Nếu mua được thì chứng tỏ xe đó đòi hỏi level cao.

hoangan86

Đầu tiên bạn phải chắc chắn là mod đã được kích hoạt trong phần Mod manager chưa, vì nhiều bạn cứ nghĩ rằng tải về rồi bỏ vô thư mục MOD là xong. Bạn cần kích hoạt trong Profile bạn đang chơi. Và cũng phải xem thử Mod đó với Version Game của bạn có tương thích không nữa, để kiểm tra việc này bạn vào mục Mod manager nhìn xem thử màu sắc của bản Mod thế nào, nếu màu xanh là mọi thứ ok. Còn việc muốn tra xem việc level còn thấp có thể không mua được xe hay không thì mình chưa thử vì profile mình chơi toàn ở level cao rồi, nên nếu muốn kiểm chứng bạn nên tải 1 profile trên diễn đàn ở phần Tải profile ấy, đã được unlock sẵn các hãng xe, có nhiều tiền, profile level cao. Thử xem có mua được hay không. Nếu mua được thì chứng tỏ xe đó đòi hỏi level cao.
Mình chắc chắn mod đã được tích cực rồi vì nó đã báo đèn xanh, còn hiện chữ active nữa mà. Để mình down thử một profile ve test thử. Dù sao cũng thanks bạn.

xxmcmxci

Hùng Trần - [VNS] Gà Tập Yêu
sao không có universe ad nhỉ
các mẫu Bus thường do các bác châu Âu có trình cao làm, nên chỉ có vài mẫu xe của châu Âu thôi, nhưng với khả năng "độ hàng" của các thánh trên diễn đàn mình cũng đã có nhiều skin nhìn gần y hệt con Universal rồi đó bác. bác chịu khó lên group và tìm tòi trong diễn đàn rồi sẽ có thôi. Chúc bác may mắn. :)