Tổng hợp cách làm hộp số H từ gamepad

nguyenngoctai

em muốn làm 1 chân côn. nhưng vẫn chưa hiểu lắm bác hướng dẫn giúp em nha. chỉ vướng chỗ này thôi thank

the_duyet

Các bác cho hỏi,loại khóa này tên là j và mua ở đâu ạ.

the_duyet

Cảm ơn,mình đang chế cái này,cũng sắp xong rồi.khóa đó mình ko tìm ra,nhưng ko cảm nhận lực đc,chỉ khóa vị trí thôi,làm thế này cảm giác giống thật hơn.

hoquangtrinh

Staff member
Kiểu nào cũng khoá và cảm nhận lực đc hết nhưng bác làm vậy thì chắc chắn hơn. Nhưng khuyết điểm là khó làm :)

minhphamcomp

Kiểu nào cũng khoá và cảm nhận lực đc hết nhưng bác làm vậy thì chắc chắn hơn. Nhưng khuyết điểm là khó làm :)
Cảm ơn bác hoquangtrinh đã post bài rất hay, riêng em thì không có thời gian và máu cơ khí lắm nên sau một thời gian mày mò game pad thì đã mua bộ G27. Tuy nhiên vẫn còn ghiền một bộ handbrake cho rally và drift, bác có TUT share về handbrake cho em cũng như mọi người không ạ?

hoquangtrinh

Staff member
Cảm ơn bác hoquangtrinh đã post bài rất hay, riêng em thì không có thời gian và máu cơ khí lắm nên sau một thời gian mày mò game pad thì đã mua bộ G27. Tuy nhiên vẫn còn ghiền một bộ handbrake cho rally và drift, bác có TUT share về handbrake cho em cũng như mọi người không ạ?
Hiện nay handbrake e đag tận dụng bộ volant cũ để làm nên k có j để làm TUT bác ah.

Tuấn Mập

Chủ Topic cho mình hỏi là:
Chân côn set như thế nào
mình vẫn k set đc bẻ lái bằng chuột + gamepad. mong bạn trợ giúp với

bác cho em hỏi là chân côn bác làm như thế nào

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

lvt15

mong bác chủ thớt giúp làm chân côn, phanh, ga dùng biến trở xoay để có cảm giác thật từ gamepad