ĐÃ GIẢI QUYẾT Tại sao xóa bài?

Status
Not open for further replies.
Bài đăng của em là cập nhật bản mới nhất là bản 2.2.3.805 thay vì bản cũ: 2.1.0.708 mà bácAnk To đã đăng trước đó. Em không hiểu là các bác BQT có đọc hết và kỹ nội dung hay không hay chỉ là thấy cái tên tiêu đề bài đăng na ná giống nhau là xóa. Trước khi đăng em đã phải đi tìm xem là đã có bài đặng nào giống như mình chưa. Vẫn tiếp tục như vậy thì em cần phải xem lại khả năng duy trì của bản thân mình đối với diễn đàn. Công ngồi không để viết lách rồi đăng không chỉ để vài cái click là xong. Nếu các bác trong BQT cảm thấy bài đăng của em có vấn đề về từ khóa hoặc là Direct link thì xin vui lòng nhắc nhở.
Đừng nên mắc phải sai lầm của cái Group Truck sim gì đó: "Thích thì để, không thích thì xóa"
Thân ái!

Tại điểm 3, khoản 1, chuyên mục II có quy định rõ:
Trích dẫn:
Code:
[B]II. Quy định về bài viết:[/B]
[LIST=1]
[*]Tiêu đề bài viết
[LIST]
[*]Chủ đề phải nghiêm túc, ngắn gọn, súc tích, nêu bật được ý cần nói.
[*]Không lập các topic có nội dung sai lệch với tiêu chí hoạt động chung của box
[*]Không lặp lại một topic đã có hoặc lập một topic có nội dung tương tự. Vui lòng sử dụng chức năng Tìm kiếm của diễn đàn.
[*]Không đăng bài sai chuyên mục.
[/LIST]
[/LIST]
Như vậy tất cả các bài đăng mà đang cập nhật về các phiên bản của các games đều bị vi phạm và cần phải xóa bỏ nếu áp dụng đúng theo khuynh hướng mà các bác đang làm. Điều này không hợp lý một chút nào. Quy định quá chung chung, áp dụng quá máy móc và không đúng chỗ.
Đề nghị BQT xem xét:
1. Quy định rõ ràng
2. Trường hợp áp dụng quy định (giống như thể là văn bản hướng dẫn thi hành của nhà nước ấy)

vnsimulator

Administrator
Staff member
Bài đăng của em là cập nhật bản mới nhất là bản 2.2.3.805 thay vì bản cũ: 2.1.0.708 mà bácAnk To đã đăng trước đó. Em không hiểu là các bác BQT có đọc hết và kỹ nội dung hay không hay chỉ là thấy cái tên tiêu đề bài đăng na ná giống nhau là xóa. Trước khi đăng em đã phải đi tìm xem là đã có bài đặng nào giống như mình chưa. Vẫn tiếp tục như vậy thì em cần phải xem lại khả năng duy trì của bản thân mình đối với diễn đàn. Công ngồi không để viết lách rồi đăng không chỉ để vài cái click là xong. Nếu các bác trong BQT cảm thấy bài đăng của em có vấn đề về từ khóa hoặc là Direct link thì xin vui lòng nhắc nhở.
Đừng nên mắc phải sai lầm của cái Group Truck sim gì đó: "Thích thì để, không thích thì xóa"
Thân ái!

Chào bạn @GSVN
Trước hết, mong bạn bình tĩnh để cùng hợp tác giải quyết vấn đề 1 cách nhanh chóng và thỏa mãn được những yêu cầu của 2 bên.
Tôi xin trích dẫn lại Điều II, Khoản 2 như sau:
II. Quy định về bài viết:
2.Nội dung bài viết
  • ..............
  • Không đăng quảng cáo vào các nội dung thảo luận của diễn đàn. Trong diễn đàn có phần "Mua bán - trao đổi" để các thành viên có thể đăng thông tin bán hàng hoặc cần mua. Tại đây bạn cần đăng thông tin một cách đúng mực. Mọi bài viết trong mục này sẽ được kiểm duyệt trước khi công khai.
  • Không đặt nhiều liên kết vào các từ khoá để liên kết đến một địa chỉ trang web. Khi BQT phát hiện ra những bài viết có đặt nhiều liên kết chỉ để nhằm mục đích SEO thì BQT sẽ có quyền xoá bài và khoá tài khoản của người đó.
  • Không được gửi các bài có virus lên diễn đàn.
  • Tác giả của bài viết tự chịu trách nhiệm về nội dung mà mình đăng tin. Ban quản trị diễn đàn không chịu trách nhiệm về thông tin do người sử dụng đăng lên.

Chúng tôi làm điều này vì một mặt để giữ outbound ở tỷ lệ thấp nhất, mặt khác không mong rằng thành viên sẽ gặp phải khó khăn khi sử dụng diễn đàn, bị dẫn link tới các trang web khác ngoài diễn đàn... Vì thế bài viết của bạn hôm nay đã bị xóa theo mục Hình thức xử lý vi phạm
Code:
[I]Hình thức xử lý vi phạm:[/I]
BQT gửi tin nhắn cùng với bài đã xoá đến thành viên có bài vi phạm, ghi rõ điều khoản vi phạm.
- Điều (I.1.2): Xoá bài, khoá ID không kỳ hạn ở lần vi phạm đầu tiên.
- Điều (I.2-quảng cáo): Xoá bài, lần 1 khoá ID 07 ngày; lần 2 khoá ID không kỳ hạn.
- Điều (I.5): Lần 1 khoá ID 1 giờ, không hiển thị chữ ký cho đến khi thành viên sửa chữ ký theo Quy định.
[B][I]- Điều vi phạm khác: Xoá bài, lần 1 nhắc nhở;[/I][/B] lần 2 khoá ID 03 ngày, lần 3 khoá ID không kỳ hạn.

Hy vọng bạn hiểu rõ thêm. Những đóng góp của bạn rất đáng ghi nhận. Trong thời gian vừa qua, bạn đã có rất nhiều bài viết chia sẻ nhiều mod/soft có ích cho diễn đàn. Mặc dù hành động này đúng theo quy định của diễn đàn nhưng vẫn gửi tới bạn lời xin lỗi chân thành vì đã xử lý hơi mạnh tay. Lần sau BQT sẽ cân nhắc hơn trong việc xử lý bài viết của thành viên.

Mong bạn thông cảm và tiếp tục đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn.
Trân trọng!

@vnsimulator

Rất cám ơn BQT đã phản hồi nhanh chóng. Mặc dù đã hiểu được ý được truyền đạt từ BQT. Tuy nhiên, em vẫn phải nói rõ hơn một số điểm như sau:
1. Nội dung thông báo khi bài bị xóa

Như hình minh họa cho thấy lý do bài bị xóa là: "Nội dung bị trùng" thế nhưng thực tế thì lại không phải với lý do em đã nói ở trên (là cập nhật bản mới)
Do vậy đây là sai sót từ BQT áp dụng, xử lý tình huống chưa đúng.
2. Nội dung quy định chưa cụ thể
Theo quy định tại điểm 11, điều 2, chuyên mục II
Code:
[B]II. Quy định về bài viết:[/B]
[B]2. Nội dung bài viết[/B]
[LIST]
[*]Không đặt nhiều liên kết vào các từ khoá để liên kết đến một địa chỉ trang web. Khi BQT phát hiện ra những bài viết có đặt nhiều liên kết chỉ để nhằm mục đích SEO thì BQT sẽ có quyền xoá bài và khoá tài khoản của người đó.
[/LIST]
[B][/B]

Vậy BQT cho em hỏi: số lượng liên kết tối đa là bao nhiêu thì vi phạm, nhiều là bao nhiêu? 2 cũng được coi là nhiều, 100 cũng là nhiều. Em cần con số cụ thể
Còn theo như trong bài viết đã bị xóa của em đang có tối đa là 1 liên kết từ khóa trong diễn đàn, 1 nội dung địa chỉ web và 1 là một tiêu đề video có chứa từ khóa đến web của em và không có liên kết trực tiếp nào. Các ảnh minh họa có chữ như chụp ảnh trình duyệt bao gồm địa chỉ web trên thanh địa chỉ nữa. Vậy đó có phải là "Quá nhiều"

vnsimulator

Administrator
Staff member
Chắc bạn biết việc đặt tiêu đề của bài viết chứa link tới website khác là 1 hình thức spam link. Tôi biết bạn cũng là 1 người làm web, và chắc bạn hiểu điều đó. Chưa kể trang web mà bạn dẫn link tới là trang web fake - tôi không muốn nói điều này ra bởi vì tôi không muốn bới lông cho người tìm vết. Nhưng bạn đã muốn rõ ràng thì tôi cũng nói rõ quan điểm vì sao bạn bị ban:
1. Title chứa link của trang web khác, 1 hình thức spam link.
2. Về trang web được dẫn link tới:
Trang web chính thức của bandicam: http://bandicam.con
Giá bán: 39$
Bài viết của bạn và website bạn dẫn link:
http://bandicam.ga
Giá bán: Miễn phí
Như vậy bản trang web này share là bản crack bởi vì bandicam không hề công bố bất kỳ bản miễn phí nào. Đây là một hình thức lừa đảo người dùng, sản phẩm không phải do bạn tạo ra mà là share lại các bản crack trên mạng nên có thể tiềm ẩn nguy cơ đối với người dùng nhưng lại ghi "miễn phí". Bất kỳ publisher nào đều ghi rõ là bản cr@ck hoặc các thuật ngữ liên quan để người dùng hiểu rõ về sản phẩm trước khi download. Nếu bạn dùng google cũng sẽ thấy rằng không có bất kỳ kết quả nào trả về là "miễn phí" đối với các phần mềm được bẻ khoá cả.
Do vậy mong rằng bạn cẩn trọng hơn trong các lần share sau.

Cảm ơn Admin đã cung cấp các thông tin bổ ích. Như vậy đã rõ. Em sẽ rút kinh nghiệm và sẽ dè dật hơn trong việc chia sẻ
Tuy nhiên, em xin được nói với bác rằng: Bandicam có bản miễn phí đó ạ. và tìm kiếm trên google với từ khóa "bandicam free" thì không hề thiếu kết quả đâu ạ

Còn việc web em làm là face thì thừa công nhận nhưng nó chẳng ảnh hưởng đến bác. Tiêu đề chứa nội dung là địa chỉ web chứ không phải là link của web vì khi click vào thì nó không trỏ về web mà nó vào nội dung bài đăng.

Thân ái!

vnsimulator

Administrator
Staff member
Cảm ơn Admin đã cung cấp các thông tin bổ ích. Như vậy đã rõ. Em sẽ rút kinh nghiệm và sẽ dè dật hơn trong việc chia sẻ
Tuy nhiên, em xin được nói với bác rằng: Bandicam có bản miễn phí đó ạ. và tìm kiếm trên google với từ khóa "bandicam free" thì không hề thiếu kết quả đâu ạ

Còn việc web em làm là face thì thừa công nhận nhưng nó chẳng ảnh hưởng đến bác. Tiêu đề chứa nội dung là địa chỉ web chứ không phải là link của web vì khi click vào thì nó không trỏ về web mà nó vào nội dung bài đăng.

Thân ái!
Chào bạn!
Nếu bandicam có phiên bản free thì vấn đề không đơn giản khi mà bản bạn share lại không phải là bản free đó mà là bản cr@ck. Tôi không phản đối việc bạn share bản cr@ck, nhưng xin hãy ghi rõ bản patch hoặc cr@ck... khi chia sẻ. Hãy giữ đúng bản chất của ứng dụng mà bạn chia sẻ. Bạn đi qua các diễn đàn lớn như voz, hay vn-zoom, svit... sẽ thấy không có nơi đâu gắn mác "miễn phí" cho bản cr@ck đâu. Leecher chuyên nghiệp đừng gắn mác giả nhé bạn.

Quay lại vấn đề title chứa link website. Không rõ bạn đã làm web lâu chưa vì các vấn đề này là cơ bản về SEO, và không biết bạn đã tham gia nhiều diễn đàn chưa mà chưa hiểu luật của diễn đàn vậy. Hầu hết các diễn đàn không cho phép bạn đặt title chứa link web và nếu đặt, có thể bạn sẽ bị ban nick chứ không phải là chỉ xóa bài đâu.

Chúng tôi không phủ nhận bất cứ đóng góp nào của các thành viên cho diễn đàn, tuy nhiên đây là diễn đàn về game, không phải diễn đàn về SEO nên đừng sử dụng các biện pháp SEO quá mạnh.

Nếu vẫn còn chưa thỏa mãn, bạn có thể tiếp tục phản hồi tại đây. Cảm ơn!

Status
Not open for further replies.