HỎI Phân vân giữa 2 loại G27 và G29

Giữa G27 và G29 nên chọn loại nào để chơi ETS 2 ngon các bác? bên em thì G29 nó mắt hơn G27 tầm 70-90$, nhưng mà thấy đa số
người ta toàn dùng G27 và đánh giá G27 rất tốt, nhưng chốt đi chốt lại em vẫn chưa có sự lựa, mong các bác góp ý và cho em xin ý kiến ạ!

Ủa bác đang ở đâu zạ?
Ở VN mình e thấy ng dùng lại thích G29 hơn đấy, vì G27 thấy bảo phím bấm nó ít hơn, với lại tích hợp ntn đó không tiện. E chưa dùng nên ko rõ nhưng mà thấy mấy bác khác bàn luận như thế.
Nếu là e e cũng vote G29.

Đa số dùng vào game này thì nên xài g27 là đã tốt lắm rồi.
Còn g29.. Ví dụ Bác có chơi game đua xe nào như Drivelclub hay game đua gì mà hổ trợ ps4.. Thì nên mua g29.
Còn chơi Est2 hoặc Ast2 thì dùng g27 là đã nggon rồi.

Ủa bác đang ở đâu zạ?
Ở VN mình e thấy ng dùng lại thích G29 hơn đấy, vì G27 thấy bảo phím bấm nó ít hơn, với lại tích hợp ntn đó không tiện. E chưa dùng nên ko rõ nhưng mà thấy mấy bác khác bàn luận như thế.
Nếu là e e cũng vote G29.
Mình đang sống ở Sin bạn ạ, mình cũng thích G29 vì có nhiều phím, nhưng hơi ngại vì có một số clip feedback trên youtube phản ánh G29 chạy không tốt trên PC cho lắm.

Đa số dùng vào game này thì nên xài g27 là đã tốt lắm rồi.
Còn g29.. Ví dụ Bác có chơi game đua xe nào như Drivelclub hay game đua gì mà hổ trợ ps4.. Thì nên mua g29.
Còn chơi Est2 hoặc Ast2 thì dùng g27 là đã nggon rồi.
Vâng ạ, vì e cũng đang có con PS4 nên hơi phân vân giữa 2 series này, nhưng nói về chơi nhiều thì e thiên về PC nhiều hơn, nên e quyết định chọn G27 :))) tks bác đã góp ý.