HỎI nâng cấp máy tính

nếu muốn chơi game ở cấu hình cao thì phải nâng cấp những gì của máy tính vậy mọi người

Máy tính của bạn là máy nào? Laptop hay máy tính bàn? Và cấu hình hiện tại ra sao?
Không phải máy nào cũng nâng cấp được đâu bạn ạ :D Thông thường nhất chỉ có thể nâng cấp RAM thôi nhé.

• Máy tính của bạn là máy nào? Laptop hay máy tính bàn? Và cấu hình hiện tại ra sao?
    Không phải máy nào cũng nâng cấp được đâu bạn ạ :D Thông thường nhất chỉ có thể nâng cấp RAM thôi nhé.
    máy tính của mình là máy bàn còn đây là cấu hình của nó bạn thử xem coi có thể nâng cấp được không nhé

Tialia76

Staff member
Bán cục đó đi mua cục khác core 2 6300 kia sao chơi. Main mới CPU mới với 4Gb ram trở lên cho chuẩn.

Máy này chip hơi yếu, RAM chỉ 2GB thì khó mà tải nổi game ở chế độ trung bình.
Bây giờ bạn muốn nâng cấp thì mua con main mới chip mới, cũng gần như toàn bộ máy.
RAM thì hên xui chưa biết tận dụng được hay không.
Ngoài ra còn có thể nâng cấp thêm 1 card đồ họa nữa để game chạy tốt.
---
Bạn nêu tầm giá của bạn có thể chi ra, thì mới tư vấn rõ hơn :D :D

Laptop của mình cấu hình như bên dưới mà chơi chỉ được chế độ LOW, tắt hết các cấu hình đồ họa trong game, chỉ để đèn pha đèn phụ và gương thôi mà vẫn lag khi vào thành phố =))

Laptop của mình cấu hình như bên dưới mà chơi chỉ được chế độ LOW, tắt hết các cấu hình đồ họa trong game, chỉ để đèn pha đèn phụ và gương thôi mà vẫn lag khi vào thành phố =))

chắc giờ phải mua luôn cái msi về choi rofl~~rofl~~rofl~~