HỎI hỏi vấn đề load game lâu ets2

máy của mình cấu hình core i5, 4GB ram, đồ họa Intel HD (có card rời NVIDIA) mình chơi 1.24, mà sao lúc load vào game chậm vậy, phải chờ tận 3 phút, có khi 5 phút mới được. Nó chỉ bị lâu lúc load thôi còn vào game mình thiết lập gần max quay video nó vẫn ngon lành.
giúp mình với mọi người nhé :)

Tialia76

Staff member
Có nhiều nguyên nhân dẫn đến trường hợp này bạn ko nói cụ thể VGA rời của bạn ram thế nào nên mình chỉ nói chung cho bạn xem và kiểm tra.
1: Kiểm tra và cài đặt lại driver mới nhất cho VGA
2: Kiểm tra và cài đặt DirectX
3: Kiểm tra HDD xem bạn đang dùng loại 5400 hay 7200 vòng tua, test bad và chạy phần mềm chống phân mảnh.
4: Ít xảy ra nhưng mình đã gặp, do bus ram chưa tương thích hoàn toàn với mainboard.

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến trường hợp này bạn ko nói cụ thể VGA rời của bạn ram thế nào nên mình chỉ nói chung cho bạn xem và kiểm tra.
1: Kiểm tra và cài đặt lại driver mới nhất cho VGA
2: Kiểm tra và cài đặt DirectX
3: Kiểm tra HDD xem bạn đang dùng loại 5400 hay 7200 vòng tua, test bad và chạy phần mềm chống phân mảnh.
4: Ít xảy ra nhưng mình đã gặp, do bus ram chưa tương thích hoàn toàn với mainboard.
cảm ơn bạn, để mình thử cài lại driver xem sao
à mà cho mình hỏi thêm chút, mình tải một mod map nào đó thì thấy nó có 1 1 file ghi là ***promods nghĩa là gì vậy ?