HỎI em xin mod xe bản này ạ. lần trước xin k có ảnh bị SẾP ANK TO xóa. hic

Bản mới bây giờ là 1.22 trên diễn đàn cũng có đấy mà sao ko dùng , bản bạn đang cài này là 1.9 cũ lắm rồi dùng làm gì nữa , có ai làm mod cho bản này nữa đâu nên việc kiếm mod cho bản này khó hơn nhiều . Bây giờ muốn kiếm được nhiều mod cũng như nhận được nhiều hỗ trợ thì bạn cài bản 1.22 đi mà dùng , chứ ai lại đi thụt lùi thế :D

nhưng tui cài 1.22 cua ank to k chạy được. khởi động động cơ là CLose the program, :(
Vậy chắc do máy yếu quá ko chạy đc hoặc do lỗi nào đos rồi chứ rất nhiều người dùng bản đó chơi hoàn toàn bình thường mà hay bạn dùng bản 1.21 xem sao chứ dùng bản cũ quá vừa kiếm mod khó vừa không nhận được các bản mod mới bởi chẳng ai đi làm mod cho bản đó nữa đaau :D

Đức Royal

Moderator
Staff member
Vậy chắc do máy yếu quá ko chạy đc hoặc do lỗi nào đos rồi chứ rất nhiều người dùng bản đó chơi hoàn toàn bình thường mà hay bạn dùng bản 1.21 xem sao chứ dùng bản cũ quá vừa kiếm mod khó vừa không nhận được các bản mod mới bởi chẳng ai đi làm mod cho bản đó nữa đaau :D
bạn có thể chụp cấu hình của máy bạn lên đây được không?

anhviet18081993

máy em yếu thật bác ạ. e vẫn chơi bản 1.19 bình thường. liệu e lắp thêm RAM lên 4GB hoặc 6GB liệu có được không????? giờ mà lắp thêm k chơi được 1.22 thì nản. vì e tải bản 1.19 trên sinhvienit.net chơi được 3 năm rồi. hôm nọ tình cờ phát hiện diễn đàn. nên e vào ké học hỏi a e. :) thấy nhiều mod đẹp nhưng bản 1.19 chỉ có 1 số mod là dùng được thôi. kính mong các bác chỉ bảo thêm.
Cấu hình máy.
Intel Pentium 2.2G.Hz
Ram 2gb
man hình Intel HD

Đức Royal

Moderator
Staff member
máy em yếu thật bác ạ. e vẫn chơi bản 1.19 bình thường. liệu e lắp thêm RAM lên 4GB hoặc 6GB liệu có được không????? giờ mà lắp thêm k chơi được 1.22 thì nản. vì e tải bản 1.19 trên sinhvienit.net chơi được 3 năm rồi. hôm nọ tình cờ phát hiện diễn đàn. nên e vào ké học hỏi a e. :) thấy nhiều mod đẹp nhưng bản 1.19 chỉ có 1 số mod là dùng được thôi. kính mong các bác chỉ bảo thêm.
Cấu hình máy.
Intel Pentium 2.2G.Hz
Ram 2gb
man hình Intel HD
bạn nên lắp ram 4gb và card màn hình để dược chơi tốt hơn nhé

Cấu hình máy.
Intel Pentium 2.2G.Hz
Ram 2gb
man hình Intel HD
Thứ 1 : so với cấu hình yêu cầu từ nhà sản xuất thì máy bạn không yếu đâu mà là ... rất yếu :D . Mới nói đến chip và ram thì cả 2 thứ đều đã ko đạt yêu cầu và mình dự là máy bạn onboard ko có VGA rời - cũng ko đạt yêu cầu nốt . Việc bạn lắp thêm ram 2Gb thì mình cũng nói luôn là chẳng giải quyết gì đâu , muốn nâng cấp máy thì hãy nâng tổng thể tất cả nhé
Thứ 2 : Bạn nói rằng dùng bản 1.19 ở sinhvienit được 3 năm thì mình có thể đoán được rằng đây là bản có rất ít DLC vì thế nó nhẹ nhàng , còn các phiên bản game như 1.21 , 1.22 được post tại diễn đàn đều là những phiên bản gần như full DLC , bởi vậy nó khá là nặng , năng hơn cả Gn bộ cài đấy - máy yếu không hề thích điều này :D .
Khắc phục : có 1 cách tạm thời khắc phục nếu bạn muốn chơi phiên bản cao hơn đó là vào trang chủ : http://eurotrucksimulator2.com/ để tải về bản Going East và theo đúng như cái tên nó thì nó chỉ có 1 DLC Going East mà thôi - đây là DLC quan trọng nhất , bạn chỉ cần DLC này là quá đủ để sử dụng các loại mod rồi . Tuy nhiên bản trên trang chủ là bản demo , nó chỉ cho bạn chơi vài chuyến là bắt nhập key nhưng không sao đã giúp thì mình sẽ giúp cho trót , mình sẽ kiếm file crack ngoài cho mà dùng , khỏi lo nhé :D
Bản mới nhất trên trang chủ http://eurotrucksimulator2.com/download.php hiện nay cũng là bản 1.22 rồi , yên tâm đi :p

anhviet18081993

thank sếp. e đang dùng bản 1.22 của bác rồi.. nói chung là chạy được. đồ họa thì chịu chết mức thấp nhất vậy. máy này e mua từ hồi học ĐH. e còn 1 máy i7 nhưng do công việc e k dám cài vào sợ hỏng. mua máy mới thì k làm j. định lắp thêm RAM và Card rời, đi làm còn có cái mà nghịch. :))) khi nào bác lần được cho e key thì e xin ạ. e sẽ làm như bác nói tại đồ họa k đẹp thì chơi cũng k vui. với lại thấy các bác chơi onl cũng thèm lắm ạ. e chơi từ cái hồi EST 1 cơ. đam mê thôi. k đủ tiền mua ô tô thì ta lái trong máy tính vậy. :)