HỎI Cho Mình Hõi Tí Về Cấu Hình Máy

Cho mình hỏi cấu hình mình hiện nay chơi EST2 này được chưa nhĩ ko hiểu sao chạy 1 hồi tới mấy cái Map trong thành phố là bắt đầu nó giật lag . Ko biết có phãi do mình cài Mod map promod nó như vậy hay là do máy tinh . Máy mới cài lại Win 7 64bit và trong máy trống trơn ko có gì ngoài game EST này

Đức Royal

Moderator
Staff member
Cho mình hỏi cấu hình mình hiện nay chơi EST2 này được chưa nhĩ ko hiểu sao chạy 1 hồi tới mấy cái Map trong thành phố là bắt đầu nó giật lag . Ko biết có phãi do mình cài Mod map promod nó như vậy hay là do máy tinh . Máy mới cài lại Win 7 64bit và trong máy trống trơn ko có gì ngoài game EST này

cấu hình máy bác chơi được đấy

cấu hình máy bác chơi được đấy
nhưng ko hiễu sao chơi 1 hồi tới mấy cái thành phố là nó giật lag mình có cài 3 mod 1 là cua Anh To mod tang 3tr euro + 50k exp . 2 là mod camera tự do . 3 là mod map của Promod ko biết có bị ãnh hưỡng game ko

Đức Royal

Moderator
Staff member
nhưng ko hiễu sao chơi 1 hồi tới mấy cái thành phố là nó giật lag mình có cài 3 mod 1 là cua Anh To mod tang 3tr euro + 50k exp . 2 là mod camera tự do . 3 là mod map của Promod ko biết có bị ãnh hưỡng game ko
bác tắt mod promod đi, cái mod đấy chỉ dành cho máy cấu hình cao thôi

Máy bạn chạy chip E8400 , VGA GT9500 và 4Gb ram thì về cấu hình máy như vậy chỉ đạt mức trung bình mà thôi nên nếu như bạn thấy có lúc bị lak , giật nhất là lúc vào thành phố thì đó là việc rất bình thường . Bởi khi vào thành phố thì thường có nhiều chi tiết đồ hoạ như : nhà cửa , cây cối ... kèm với mật độ giao thông tăng khiến PC phải xử lý nhiều hơn
Việc bạn sử dụng promods cũng sẽ làm cho tình trạng lak giật nhiều hơn nhất là khi vào thành phố bởi đây là 1 map cũng nặng về đồ hoạ , nếu tình trạng lak này cao quá làm bạn khó chịu thì bạn có thể giảm bớt hiệu ứng đồ hoạ trong game đi thi sẽ cải thiện được phần nào tình trạng này