Các lệnh trong game Euro Truck Simulator 2

ad ơi, có mod phản hồi lực k, chứ đâm nhau mà xe vẫn còn nguyên chán quá.
với lại ad dùng phần mềm gì để quay được màn hình chính với màn hình trong game vậy, em dùng camtasia vs bandicam mà chỉ quay đc 1 thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

cuchuoingay

1. Chế độ NHÀ PHÁT TRIỂN - camera tự do Free Cam
Vào C:\Users\Admin\Documents\Euro Truck Simulator 2
Chọn config.cfg và mở bằng Notepad
Tìm và edit 2 dòng:
uset g_developer "0" → thay số "0" thành "1"
uset g_console "0"
→ thay số "0" thành "1"
Sau đó vào File/Save
Vào Game, sử dụng phím số 0 để sang chế độ Free Cam
Sử dụng các phím số Numlock để điều hướng
sử dụng chuôt để nhìn xung quanh.
Video:

2. Thay đổi tóc độ di chuyển khi dùng free cam:
Trong game
Nhấn phím "~" rồi gõ g_flyspeed x (Với x là tốc độ, mặc định là 100, 1000 thì di chuyển nhanh hơn 10 lần...)
Video:

3. Đến 1 thành phố bất kỳ:
Trong game
Nhấn phím "~" rồi gõ:
goto berlin
Enter

sẽ đến Berlin..
Video:
sao mk ấn ~ không hiện ra nhỉ?
4. Chỉnh lại vận tốc xe:
Trong game
Nhấn phím "~" rồi gõ:
warp x
Với x là vận tốc, mặc định x=1.
Vi dụ Giảm tốc độ:
warp 0.8
Enter.

Video:

5. Thay đổi thời gian trong game

DÙng lệnh:
g_set_time XX

với XX là giờ.
ví dụ: 15:00 giờ chiều (3 pm) thì gõ "g_set_time 15" .
0300 giờ sáng (3 am) thì gõ "g_set_time 3"

Video:

6. Hiện khung hình/giây

Dùng lệnh:
g_minicon 1
g_fps 1

Video:

7. Thay đổi âm lượng trong cabin

Dùng lệnh:
s_interior_volume 1 (Với 1 là mặc định)
Video:

8. Xem chế độ đồ họa khung dây
Dùng lệnh:
r_wireframe 1
Thay 1 thành 0 để trở về bình thường
Video:

Còn tiếp...

Phat Thinh

Add ơi .Cho mình hỏi .mình mới vừa thuê tài xế hồi chiều mà tới bây giờ là được 2 tiếng mình vào cũng chẳng thấy nó đi tìm việc gì cả .Add chỉ giúp với .làm sao đó làm việc bây giờ

Nhật Minh

OK bạn, nó chính là phím đó đấy. Bạn đã đọc và làm theo hướng dẫn từ ban đầu chưa? BẮT BUỘC phải chỉnh 2 biến g_developerg_console (trong file config.cfg) từ giá trị mặc định là 0 thành 1.
ad cho e hỏi là e chỉnh như thế rồi mà phím "~" vx ko dùng dc?

nphunghung

Staff member
ad ơi, có mod phản hồi lực k, chứ đâm nhau mà xe vẫn còn nguyên chán quá.
với lại ad dùng phần mềm gì để quay được màn hình chính với màn hình trong game vậy, em dùng camtasia vs bandicam mà chỉ quay đc 1 thôi
Xe đâm nhau hư hỏng tới nát bét thì không làm được. Do các hãng sản xuất xe không mong muốn những chiếc xe của họ xấu đi trong mắt người dùng nên trong thỏa thuận bản quyền hình ảnh giữa các hãng xe với SCS không cho phép SCS làm điều đó bạn nhé.
Muốn quay cả màn hình chính + Game thì game bạn để ở chế độ cửa sổ, các phần mềm ghi hình kia bạn chọn ghi toàn màn hình là được nha.

Add ơi .Cho mình hỏi .mình mới vừa thuê tài xế hồi chiều mà tới bây giờ là được 2 tiếng mình vào cũng chẳng thấy nó đi tìm việc gì cả .Add chỉ giúp với .làm sao đó làm việc bây giờ
Bạn thuê tài xế. Mua xe về garage. Rồi giao xe cho tài xế là nó tự chạy nha.

ad cho e hỏi là e chỉnh như thế rồi mà phím "~" vx ko dùng dc?
Bạn thoát game trước khi chỉnh file config. Chỉnh xong lưu file rồi vào game.

E cũng như a sài dell hk co numlock lấy gì mà freecam đành thêm cái bàn phím rời
Đối với laptop không có bạn phím mở rộng, bạn có thể thử kết hợp phím Numlock với các phím số numlock thường kèm với các phím khác trên bàn phím nha.

dragon2206

Em đã làm theo hướng dẫn mà khi nhấn "~" cái bảng chạy lệnh k hiện ra ( em đang chơi bản 1.24 ) trước chơi bản 1.20 thì vẫn bình thường @@

Xe đâm nhau hư hỏng tới nát bét thì không làm được. Do các hãng sản xuất xe không mong muốn những chiếc xe của họ xấu đi trong mắt người dùng nên trong thỏa thuận bản quyền hình ảnh giữa các hãng xe với SCS không cho phép SCS làm điều đó bạn nhé.
Muốn quay cả màn hình chính + Game thì game bạn để ở chế độ cửa sổ, các phần mềm ghi hình kia bạn chọn ghi toàn màn hình là được nha.

Bạn thuê tài xế. Mua xe về garage. Rồi giao xe cho tài xế là nó tự chạy nha.

Bạn thoát game trước khi chỉnh file config. Chỉnh xong lưu file rồi vào game.

Đối với laptop không có bạn phím mở rộng, bạn có thể thử kết hợp phím Numlock với các phím số numlock thường kèm với các phím khác trên bàn phím nha.
Bàn phím của em không có số màu xanh lun

nphunghung

Staff member
em bấm f9 thì nó hiện ra Cortana...
:(
Bác làm theo hướng dẫn này để disable Cortana đi.

Em đã làm theo hướng dẫn mà khi nhấn "~" cái bảng chạy lệnh k hiện ra ( em đang chơi bản 1.24 ) trước chơi bản 1.20 thì vẫn bình thường @@
Bạn thoát game ra đã, sau đó vào edit file config.cfg theo hướng dẫn. Sau đó vào lại game.

Bàn phím của em không có số màu xanh lun
Trường hợp này chắc phải mua bàn phím USB gắn ngoài rồi bạn à :(