Các lệnh trong game Euro Truck Simulator 2

OK bạn, nó chính là phím đó đấy. Bạn đã đọc và làm theo hướng dẫn từ ban đầu chưa? BẮT BUỘC phải chỉnh 2 biến g_developerg_console (trong file config.cfg) từ giá trị mặc định là 0 thành 1.
mình lam theo giống như bạn mà ko dc nơi

nphunghung

Staff member
mình làm giống như chỉ dẫn mà bấm nút .~ vẫn ko dc
Đầu tiên là phải thoát game ra, sau đó mới vào chỉnh sửa file config.cfg
Chỉnh sửa developer và console từ 0 thành 1 và lưu lại.
Sau đó mở game lên thì mới có. Chứ vừa mở game vừa sửa thì lưu nó không có tác dụng gì đâu bạn à.

Đầu tiên là phải thoát game ra, sau đó mới vào chỉnh sửa file config.cfg
Chỉnh sửa developer và console từ 0 thành 1 và lưu lại.
Sau đó mở game lên thì mới có. Chứ vừa mở game vừa sửa thì lưu nó không có tác dụng gì đâu bạn à.
tks ad nhiêu

Khanh89manucian

Mình chơi Euro Trucksimulator 2 lâu rồi nhưng không biết bật đèn trong cabin khi chạy đêm rất khó đều khiển vì mình điều khiển vô lăng bằng chuột. Có bạn nào biết chỉ mình với mình cảm ơn...

Khanh89manucian

Cái phần free cam mình đã thử nhưng chỉ nhìn được dưới gầm xe thôi và bàn phím máy mình là bàn phím laptop nên không có phím numlock. Mong ad chỉ giúp mình xin cảm ơn...

mình dùng lệnh goto berlin thì camera đến berlin, vậy xe mình có nhảy đến berlin ko ạ, chuyến hàng mình ở quá xa, chạy đến lấy thì lâu lắm ạ

Hải Long

Staff member
mình dùng lệnh goto berlin thì camera đến berlin, vậy xe mình có nhảy đến berlin ko ạ, chuyến hàng mình ở quá xa, chạy đến lấy thì lâu lắm ạ
Bạn chỉnh camera sát với mặt đường 50 phân thôi rồi ấn F9 xe xẽ rơi xuống nhé.

Đức Royal

Moderator
Staff member
Mình chơi Euro Trucksimulator 2 lâu rồi nhưng không biết bật đèn trong cabin khi chạy đêm rất khó đều khiển vì mình điều khiển vô lăng bằng chuột. Có bạn nào biết chỉ mình với mình cảm ơn...
Cái phần free cam mình đã thử nhưng chỉ nhìn được dưới gầm xe thôi và bàn phím máy mình là bàn phím laptop nên không có phím numlock. Mong ad chỉ giúp mình xin cảm ơn...
game thì ko có đèn cabin đâu bạn à
bàn phím máy bạn có các phím số 1, 2, 3, ... chứ, nếu bạn có thì nhấn giữ phím Fn rồi ấn các số đó xem sao nhé ;);)

Nhóc Lương

hủy chuyến thì dùng lệnh nào ad?tui tậu con xe bus đi chở hàng nó cho cái rơ móc lên nóc xe luôn!xe lật luôn k chạy,không làm cách nào lật lại được @@@@