1.3.x American Truck Simulator v1.3.1.1s FULL DLC (Only 64bit)

Các bác cho em hỏi phát, em cứ load vào game, chạy xong 2 cái logo đến khung tạo profile là nó chỉ hiện lên 1s xong rồi treo luôn, em thử cả bản 0.9 lẫn 1.3 đều bị
Em đang dùng win 10 64 bit
chân thành cảm ơn ạ

nphunghung

Staff member
Các bác cho em hỏi phát, em cứ load vào game, chạy xong 2 cái logo đến khung tạo profile là nó chỉ hiện lên 1s xong rồi treo luôn, em thử cả bản 0.9 lẫn 1.3 đều bị
Em đang dùng win 10 64 bit
chân thành cảm ơn ạ
Máy bạn có cài chương trình diệt virus gì không nhỉ? Bạn thử tắt Windows Defender đi xem sao?

nphunghung

Staff member
mình dùng avira pro, trong folder bin chỉ có x64 thôi
Đúng rồi, chỉ có x64 thôi. Bạn thử tắt chương trình diệt virus, giải nén lại file rồi vào game xem sao.

Trường hợp mở lên vẫn bị lỗi thì bạn thử cài VC++, DirectX... vào xem sao nha. Nếu không được nữa thì bạn phải cài lại Win do cái này là lỗi ở máy Client thôi. Bản game trên diễn đàn này đã test và không có lỗi. Còn bạn down từ các nơi khác thì mình không biết được game có lỗi hay không.

Không có link tải trong Utorrent sao
Không có Link torrent bạn à.

Đúng rồi, chỉ có x64 thôi. Bạn thử tắt chương trình diệt virus, giải nén lại file rồi vào game xem sao.

Trường hợp mở lên vẫn bị lỗi thì bạn thử cài VC++, DirectX... vào xem sao nha. Nếu không được nữa thì bạn phải cài lại Win do cái này là lỗi ở máy Client thôi. Bản game trên diễn đàn này đã test và không có lỗi. Còn bạn down từ các nơi khác thì mình không biết được game có lỗi hay không.

Không có Link torrent bạn à.

Không hiểu tại sao bây giờ mình chơi ets2 hay ats đều bị lỗi đấy
trước đây mình có chơi bản 1.24 của bác nhưng k cài đc map hunggari nên mình cài xuống 1.23 thì cũng bị y hệt bên ats
Có phải xung đột từ bản lưu cũ không bác
làm thế nào để khắc phục

nphunghung

Staff member
Không hiểu tại sao bây giờ mình chơi ets2 hay ats đều bị lỗi đấy
trước đây mình có chơi bản 1.24 của bác nhưng k cài đc map hunggari nên mình cài xuống 1.23 thì cũng bị y hệt bên ats
Có phải xung đột từ bản lưu cũ không bác
làm thế nào để khắc phục
Bác thử xóa thư mục Euro Truck Simulator 2American Truck Simulator ở trong Documents đi (có thể move sang nơi khác). Sau đó vào lại game xem?

vc sao nó cứ báo lỗi k tìm thấy thùng z devil~~
punch~~ đi hết chuyến xong công cốc lun

mình mới quan tâm tới loại game này, các bác cho hỏi, mọi người chơi bằng volang hay gamepad vậy. ATS so với EST 2 nhỉ?. mình chưa chơi cả 2, cái nào đồ họa đẹp hơn hả các bác

cho mình hỏi sao mình chạy fle cài đặt rồi mà nó vào thẳng game mà desktop ko có biểu tượng game vậy

thach243

Moderator
Staff member
cho mình hỏi sao mình chạy fle cài đặt rồi mà nó vào thẳng game mà desktop ko có biểu tượng game vậy
phải là bản cài đặt thì mới có sẵn biểu tượng trên desktop nhé, còn bản 2 click run này thì bạn phải copy file amtrucks.exe ra ngoài