HỎI Ai pro về máy tính bàn cho minh hỏi

Cấu hỉnh máy mình thế này có thể chiến Est2 này ko . Hiện mình chơi bản of mà thấy nó hơi giật lag và tinh sắm bộ bản quyền để chơi online . Anh em tham khảo và chỉ mình cách nào cải thiện đễ chơi Est 2 tốt nhất nhá.

Cấu hỉnh máy mình thế này có thể chiến Est2 này ko . Hiện mình chơi bản of mà thấy nó hơi giật lag và tinh sắm bộ bản quyền để chơi online . Anh em tham khảo và chỉ mình cách nào cải thiện đễ chơi Est 2 tốt nhất nhá.

so sánh về cấu hình máy mà nhà sản xuất yêu cầu thì máy bạn khá yếu , giờ nếu không có điều kiện để build luôn 1 case mới thì bạn hãy nâng cấp VGA mà thôi thì chất lượng sẽ được cải thiện hơn . Bạn có thể sắm 1 chiếc VGA với tầm giá độ 1,5 - 1,7 triệu là được
bạn hãy xem thêm cấu hình máy yêu cầu từ nhà sản xuất ở đây :
https://vnsimulator.com/threads/☻-yeu-cau-cau-hinh-may-tu-nha-san-xuat-voi-ets2.806/
nâng ram lên 8G và cài win 64bit đi chiến cho ngọt
Biết rõ thì hẵng tư vấn cho người khác bạn nhé , đừng nói linh tinh khi không biết 1 vấn đề nào đó , gây hoang mang cho người cần trợ giúp

xxmcmxci

Hùng Trần - [VNS] Gà Tập Yêu
đúng là card hơi yếu thật, nhưng mình nghĩ để thấp nhất vẫn chiến được nếu vẫn chưa có điều kiện đổi mới.
Vấn đề nữa là như bác trên cũng có nói, máy Ram trên 3G thì bác nên cài win64 bit, vì win32 bit chỉ hỗ trợ tối đa 3Gb RAM thôi, nói chung 1 Gb sẽ bị phí đi.

nhưng tôi có hõi thằng bạn rằng nếu dùng Win 7 64bit thì nó sẻ nặng hơn Win7 32bit tôi thì ko rành về máy tính nên cái gì cũng hõi nó nên anh em cao tay hơn thì có thể chĩ cách nào làm cho máy nó cãi thiện hơn tí vì gần tết nên cũng ko có tiền đễ nâng cấp máy vì còn quá nhiều việc phãi chi nữa

nphunghung

Staff member
Nặng hơn là nó nặng hơn về dung lượng, tức là cài Win 64bit thì nó chiếm dung lượng trên ổ cứng nhiều hơn. Còn về hiệu suất hoạt động, những phần mềm nào hỗ trợ 64bit thì nó sẽ hoạt động tốt hơn trên Win 64bit; những phần mềm nào chỉ hỗ trợ 32bit thì win 64bit vẫn chạy tốt. Chỉ Windows 64bit mới nhận đủ 4GB RAM trở lên.

xxmcmxci

nhưng tôi có hõi thằng bạn rằng nếu dùng Win 7 64bit thì nó sẻ nặng hơn Win7 32bit tôi thì ko rành về máy tính nên cái gì cũng hõi nó nên anh em cao tay hơn thì có thể chĩ cách nào làm cho máy nó cãi thiện hơn tí vì gần tết nên cũng ko có tiền đễ nâng cấp máy vì còn quá nhiều việc phãi chi nữa
nặng hơn bao nhiêu thì rất là khó nói, nhưng cơ bản máy bác như thế mà sợ gì sự khác biệt đó. Vấn đề là giờ ngày mọi thứ đang dần thay đổi để tiến đến 64 bit bác à. Có khi với win 64 dùng 4Gb Ram bác sẽ thấy sự khác biệt so với win 32 dùng 3Gb Ram đấy.

Nặng hơn là nó nặng hơn về dung lượng, tức là cài Win 64bit thì nó chiếm dung lượng trên ổ cứng nhiều hơn. Còn về hiệu suất hoạt động, những phần mềm nào hỗ trợ 64bit thì nó sẽ hoạt động tốt hơn trên Win 64bit; những phần mềm nào chỉ hỗ trợ 32bit thì win 64bit vẫn chạy tốt. Chỉ Windows 64bit mới nhận đủ 4GB RAM trở lên.
ok cám ơn ông nha hiễu rồi đễ nói nó cài giùm Win 64bit mà hõi thêm 1 chuyện Win XP có cái kiễu 32 hay 64 bit giống Win 7 ko ông

nặng hơn bao nhiêu thì rất là khó nói, nhưng cơ bản máy bác như thế mà sợ gì sự khác biệt đó. Vấn đề là giờ ngày mọi thứ đang dần thay đổi để tiến đến 64 bit bác à. Có khi với win 64 dùng 4Gb Ram bác sẽ thấy sự khác biệt so với win 32 dùng 3Gb Ram đấy.
ông qua kia xem tôi mới úp 2 cái hình hỏi về mấy cái file xem giúp tôi nên mỡ thế nào ông nhỉ

xxmcmxci

ok cám ơn ông nha hiễu rồi đễ nói nó cài giùm Win 64bit mà hõi thêm 1 chuyện Win XP có cái kiễu 32 hay 64 bit giống Win 7 ko ông
Không nhớ rõ nữa, mà hình như là sau này nó mới phát hành chứ ban đầu ko có

nphunghung

Staff member
Windows XP không có bản 64bit tại vì thời đó chưa có RAM >4GB như bây giờ. Chỉ có 1 phiên bản duy nhất là SP2 64bit (OEM.3985674) nhưng không được phổ biến rộng rãi và giờ kiếm được cũng rất hiếm.