HỎI Độ phan giải màn hinh

EMOZHEN

Cho minh nhe moi người mot chut.
Minh dung man hinh tivi led Toshiba 32'.dung cây vi tinh.nhưng khi vao chơi game thi they man hinh mờ va xầu.minh đã Chinh độ phần giải trong may tinh nhưng ko ăn thua gi ca.vậy co giải phap nao ko.mọi người chi cho minhvới.in cam ởn rất nhiều.

Đức Royal

Moderator
Staff member
Minh dung man hinh tivi led Toshiba 32'.dung cây vi tinh.nhưng khi vao chơi game thi they man hinh mờ va xầu.minh đã Chinh độ phần giải trong may tinh nhưng ko ăn thua gi ca.vậy co giải phap nao ko.mọi người chi cho minhvới.in cam ởn rất nhiều.
bạn gỡ ra rồi cài đặt lại thử xem có được ko

thach243

Moderator
Staff member
hay là do đồ họa thấp? bạn thử nâng đồ họa lên xem có nét hơn ko;)

Đề nghị bạn viết tiếng Việt có dấu cho đàng hoàng , không viết theo kiểu chữ có chữ không như trên nhé . Nhắc nhở bạn lần đầu không xoá bài nếu bạn tiếp tục vi phạm mình sẽ cảnh cáo theo đúng nội quy :)

xxmcmxci

Hùng Trần - [VNS] Gà Tập Yêu
bạn gỡ ra rồi cài đặt lại thử xem có được ko
bác chỉ cách "tù" thật đấy. em đố bác thớt làm theo mà được đấy!
Còn bác thớt đã bị admin nhắc rồi đấy, cẩn thận đừng để bị lần tới.
trường họp của bác thì thấy khả năng cao là do không đúng độ phân giải của màn hình thôi. Bác đã chắc chắn cài driver card đồ họa chưa? Của bác là card rời hay card onboard? chứ chẳng hạn bác có card rời, mà driver chưa có thì nó ko nhận đúng độ phân giải màn hình tivi của bác đâu. chính vì thế mà bác thấy nó mờ và xấu như thế. thêm nữa, ngoài chọn cho đúng độ phân giải cho màn hình Bác phải chắc chắn rằng chọn đúng độ phân giải của màn hình trong game. Nếu máy mạnh thì tăng cấu hình cao lên. Còn máy yếu mà đòi cho net cho đẹp thì không chạy nổi đâu nhé.

Đức Royal

Moderator
Staff member
bác chỉ cách "tù" thật đấy. em đố bác thớt làm theo mà được đấy!

Còn bác thớt đã bị admin nhắc rồi đấy, cẩn thận đừng để bị lần tới.
trường họp của bác thì thấy khả năng cao là do không đúng độ phân giải của màn hình thôi. Bác đã chắc chắn cài driver card đồ họa chưa? Của bác là card rời hay card onboard? chứ chẳng hạn bác có card rời, mà driver chưa có thì nó ko nhận đúng độ phân giải màn hình tivi của bác đâu. chính vì thế mà bác thấy nó mờ và xấu như thế. thêm nữa, ngoài chọn cho đúng độ phân giải cho màn hình Bác phải chắc chắn rằng chọn đúng độ phân giải của màn hình trong game. Nếu máy mạnh thì tăng cấu hình cao lên. Còn máy yếu mà đòi cho net cho đẹp thì không chạy nổi đâu nhé.
em cũng bị cái này một lần rồi nên khuyên bác ấy làm theo xem có được ko thôi chứ gì mà ....:p

EMOZHEN

Như vay la phai cai phần mềm driver đó à các bac.mình mới mua cây mà cung ko biết gì về máy tinh ca.