CHIA SẺ Xin chỉ cách chơi bằng gamepad

Cho mình hỏi gamepad city car driving chơi bằng gamepad được k vậy, vì khi điều khiển bằng chuột chỉ thoải mái khi chạy đường thẳng thôi chứ chạy quẹo ở giao lộ khó quá.

Hải Long

Staff member
Cho mình hỏi gamepad city car driving chơi bằng gamepad được k vậy, vì khi điều khiển bằng chuột chỉ thoải mái khi chạy đường thẳng thôi chứ chạy quẹo ở giao lộ khó quá.
Chào bạn,City car driving có thể chơi bằng gamepad được nhưng theo mình hiệu quả chơi không cao bằng bàn phím và chuột .Theo kinh nghiệm của mình thì bẻ lái bằng chuột cảm giác thực tế nhất và dễ chơi hơn so với bẻ lái bằng bàn phím .Tốc độ di chuột bạn có thể cài theo ý muốn nhanh hay chậm để vào cua ôm cho nhanh .Dùng gamepad thì bẻ lái bằng cần xoay tròn nhưng giống y hệt bàn phím vậy xoay rất nhanh và nhả lái cũng rất nhanh nên không thực tế lắm .

Đức Royal

Moderator
Staff member
bạn có thể mua vô lăng để chơi game này, giá vô lăng cũng rẻ thôi, tầm 1-2 tr, đó là giá của hàng tàu, còn mua chính hãng tầm 4-5 tr bạn nhé