ĐÃ GIẢI QUYẾT Vô lăng chuột không đúng vòng xoay

hoangthien

Tôi là người mới tiếp xúc với game, hiện giờ tôi đang sử dung chuột chế làm vô lăng. Xin hỏi anh em có kinh nghiệm chơi vô lăng chuột là tôi chỉnh chuột đúng vòng quay của vô lăng khi quay được nửa vòng trả lái về giưa vẫn đúng vòng quay nhưng từ nửa vòng đến 1 vòng hoặc hơn nữa trả lái về giữa thì lại lệch vòng quay của chuột chế và xe trong game. Ai đã từng bị trường hợp này thì có cách xử lí không, mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ.

thach243

Moderator
Staff member
bạn @hoangthien lần sau đăng topic đúng chỗ nhé
1. bạn có thể vào cài đặt điều khiển trong game để chỉnh lại theo ý muốn
2. nếu chỉnh ko dc thì bạn hãy kiểm tra lại vô lăng xem có bị hư hay lỏng chỗ nào ko, tại vì vô lăng chuột dù bạn có làm giỏi cỡ nào thì cũng ko thể quay đúng vòng 100% dc, mà mình cũng khuyên bạn dùng chuột bi vì chuột quang ko đảm bảo tiếp xúc với trục vô lăng hoàn hảo dc

kimcong

đồng chí mod đã dùng chuột bi thử chưa mà kết luận vậy nhỉ. Thử rồi cho ý kiến nhé.

thach243

Moderator
Staff member
đồng chí mod đã dùng chuột bi thử chưa mà kết luận vậy nhỉ. Thử rồi cho ý kiến nhé.
xin lỗi bạn , trước mình dùng chuột quang "tàu khựa" + trục vô lăng ko dán băng dính đen nên khi chuyển sang chuột bi thấy nó mượt hơn là đúng rồi, hôm qua mình mới thay trục vô lăng và chuột quang khác thì đúng là chuột quang mượt hơn thật:pmong bạn thông cảmhandshake~~