CHIA SẺ Template GPS Router cho Mobile Dashboard Telemetry

nphunghung

Staff member
Có nhiều bạn đã hỏi rằng có xem được GPS khi xem qua telemetry hay không nên mình chia sẻ luôn với các bạn cái template Mobile Route Advisor này. Với Template này, những gì bạn nhìn thấy trên điện thoại sẽ giống 80% so với các bạn thấy trên bảng điều khiển F3 ở góc phải màn hình.
Template này vốn ban đầu nó là tiếng Anh nhưng mình đã Việt hóa để giống với những gì bạn thấy trên game nhất. Template này đều dùng được khi bạn vào cả game ATS và ETS2, tuy nhiên chỉ có ETS2 bạn mới thấy được Router mà thôi, hiện tại nó mới chỉ hỗ trợ ETS2.
Mặc dù nó hiển thị Router nhưng nó vẫn có mặt hạn chế là chỉ hiển thị được vị trí xe của bạn đang đứng mà không hiển thị được GPS nên bạn không thể thấy được tuyến đường nào mà bạn phải đi theo thiết lập. Dù sao nó cũng thỏa mãn được một phần nào đó nhu cầu của các bạn rồi đúng không happy~~ Thêm nữa nó không ảnh hưởng nhiều vì hầu hết các xe đều có sẵn GPS trên táp-lô rồi :D

Hướng dẫn cách cài đặt:
Đầu tiên các bạn download template này tại đây:
Bây giờ các bạn giúp mình xác định vị trí mà các bạn để thư mục server ở đó (xem bài Mobile Dashboard Telemetry cho ETS2 và ATS) Ví dụ của mình là ở đây:

Sau đó các bạn copy file tải về vào thư mục server\Html\skins, các bạn giải nén file đó ra được thư mục ets2-mobile-route-advisor. Lưu ý không đổi tên thư mục này.

Bây giờ các bạn truy cập vào địa chỉ IP của Telemetry cung cấp sẽ thấy thêm một lựa chọn giao diện mới. Các bạn chọn vào Mobile Router Advisor

Và khi đã mở game lên thì bạn sẽ thấy nó hiện đầy đủ thông tin như thế này:

Bạn để ý mấy nút ở hàng dưới cùng, bạn nhấn vào đó sẽ chuyển sang các tab tương ứng. Ví dụ nút đầu tiên sẽ hiện Router

Khi ở giao diện Router, bạn dùng 2 ngón tay để zoom-in hoặc zoom-out. Nếu trên máy tính thì bạn dùng chuột. Hoặc nhấn vào nút dấu cộng ( + ) hoặc trừ ( - ) kia để phóng to/thu nhỏ bản đồ. Nút Router ở phía góc trên bên phải sẽ cho phép bản đồ xoay theo hướng bạn đang đi hoặc là cố định theo một hướng.

Tiếp theo là hình nút điện thoại. Nhấn vào đó bạn sẽ thấy thông tin về trạng thái hư hỏng của xe và trailer.

Tab cuối cùng là thông tin về Template. Hy vọng với mẫu template này sẽ giúp ích nhiều hơn cho các bạn trong việc chơi game. Chúc các bạn chơi game vui vẻ :*