ALL FPS Mod & Config cho máy cấu hình thấp và trung

Tialia76

Staff member
Đây là bản mod dành riêng cho anh em nào đang chơi ở cấu hình thấp và trung mà bị lag.
Thông tin file đi kèm bao gồm các thành phần sau:

1) File Config
(Tinh chỉnh tối ưu để giảm lag vẫn giữ đồ họa tốt)

- NoLights
(Trong thư mục này có file config đã được tinh chỉnh cho máy cấu hình thấp, đương nhiên file này đã được tinh chỉnh cắt bỏ đèn pha chính chiếu sáng của xe nhé. Anh em chạy ban ngày thôi hihi).

- WithLights (Dành cho bạn nào có cấu hình trung bình nhưng bị lag, ở file này giữa đầy đủ chi tiết đèn đóm nhé. Vô tư chạy ngày đêm).

+ Cách dùng: Các bạn lựa chọn 1 trong 2 file config trên rồi chép đè vào file config củ trong thư mục \Documents\Euro Truck Simulator 2\ (Lưu ý nhớ backup file config gốc lại khi cần dùng tới).

2) Mod Traffic & No Traffic (Mật độ giao thông)

- Bao gồm 02 file mod:
+ LowTraffic.scs (Mật độ giao thông thấp)
+ NoTraffic.scs (Không có phương tiện giao thông)

+ Các bạn chép 2 file này vào trog thư mục mod (Khi vào game ta sẽ kích hoạt 1 trong 2 mod này để sử dụng).

3) UnParkCPU

- Các bạn chạy file: UnparkCPU.exe (Mở 01 lần duy nhất thôi nhé, lần sau chơi ko cần).
- Ứng dụng khởi động các bạn chọn: Check Status đợi cho chương trình tìm kiếm thông tin CPU từ Registry xong các bạn giữ phím Ctrl và lựa chọn tất cả các mục mà tìm kiếm được ở trong ô, sau đó nhấn vào Unpark All sau đó đợi chương trình tinh chỉnh, tiếp theo ta nhìn vào các thông tin trên ở cột Status đã báo Unparked là hoàn tất và đóng chương trình lại.

Bước cuối cùng: Anh em mở game lên và bắt đầu cho chuyến hàng của mình thôi..! Chúc anh em chơi vui vẻ..!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:
mình đã test và nó rất tuyệt khi xe chạy ban ngày dùng đèn phím L vẩn mượt . tks bạn nó rất hay

Tialia76

Staff member
45 lượt tải rồi mà ko thấy ai ý kiến gì chắc ngon rùi, khỏi chỉnh sữa hihi

45 lượt tải rồi mà ko thấy ai ý kiến gì chắc ngon rùi, khỏi chỉnh sữa hihi
Mod LowTraffic của mod còn nhiều xe quá, đặc biệt xe con quá trời, chạy trên cao tốc cảm giác lag lag, mod có thể mod lại cho ít xe con với xe bus đi, giảm còn 1/2 so với bản mod lowtraffic hiện tại.
Thanks Mod

Tialia76

Staff member
@tan512 : Nếu bạn đang dùng mod universe bus thì bạn lên dùng bản mod xe riêng vì trong gói mod đó đã bao gồm mod map, hành khách và traffic rồi, sẽ ko có hiệu quả nhé.

@tan512 : Nếu bạn đang dùng mod universe bus thì bạn lên dùng bản mod xe riêng vì trong gói mod đó đã bao gồm mod map, hành khách và traffic rồi, sẽ ko có hiệu quả nhé.
Asus T200 yếu đâu dám mod nhiều đâu, mình chèn cái mod Notraffic thì có hiệu quả mà. Mình đang dùng ETS2 1.24.3.1s

Mình lên google sệt thì có mod LowTraffic mà chán lắm, chạy hơn 30-40km gặp được 2-3 xe Cont, 2-3 cars, 1-2 bus nhìn như đang chạy ngoài ngoại ô ấy, mà đang trên đường cao tốc mới chán, chả thấy xe nào vượt mặt.
Còn mod của bạn thì xe nó vượt ào ào, 1p chắc tầm 10-20 chiếc vượt ấy, vào thành phố xe đông bị kẹt xe luôn :(

Vãi cái con Atom ram 2Gb á hụ hụ
Chơi ngon lành với Config Low-Mid của thím đó :D
Lúc trước cũng thèm ETS2 lắm mà thấy đòi 4GB nên ngại, giờ liều chơi thử thì thấy quá ngon so với cấu hình :)

Tialia76

Staff member
@tan512 : Thực ra mình đã để max có 10 rồi đó.
# max_vehicle_count: 10 # Total AI vehicle count limit (including trucks)
Còn ít nữa thì chán lắm với lại 1 phần chắc do cái map bác chạy lắm xe hihi. Bác thử ko dùng mod traffic xem mặc định nhiều khi OK hơn. Vì bản thân cái mod universe bus đã mod sắn bản đồ và traffic rồi mới có xe bus và honda.
Bác đam mê thì em nghỉ bác mua một bộ máy bàn chơi cho sướng bác ạ, giá giờ đủ cấu hình chơi cũng ko bao nhiêu đâu, còn bác muốn bớt lag hơn tí nữa bác vào cài đặt đồ họa giảm cái thời tiết xuống vì đang để cao nhất, và mấy cái cao bác đặt xuống medium nhé.

@tan512 : Thực ra mình đã để max có 10 rồi đó.
# max_vehicle_count: 10 # Total AI vehicle count limit (including trucks)
Còn ít nữa thì chán lắm với lại 1 phần chắc do cái map bác chạy lắm xe hihi. Bác thử ko dùng mod traffic xem mặc định nhiều khi OK hơn. Vì bản thân cái mod universe bus đã mod sắn bản đồ và traffic rồi mới có xe bus và honda.
Bác đam mê thì em nghỉ bác mua một bộ máy bàn chơi cho sướng bác ạ, giá giờ đủ cấu hình chơi cũng ko bao nhiêu đâu, còn bác muốn bớt lag hơn tí nữa bác vào cài đặt đồ họa giảm cái thời tiết xuống vì đang để cao nhất, và mấy cái cao bác đặt xuống medium nhé.
Bản 1.24.3.1s trong phần Release đã mod rồi hả bạn ? Mình chỉ thấy Xe cont, Xe giường nằm hay gần giống thế và xe con thôi, đâu có mod đó đâu nhỉ ?
Mình test cái mod traffic khá thì nó hoạt động mà, thớt giảm xuống còn 6 giúp mình đi :(
Mình đang dùng bản này, thấy đâu có thêm mod maps hay Universe Bus đâu bạn ?
https://vnsimulator.com/threads/euro-truck-simulator-2-v1-24-3-1s-full-dlc.1968/

Chỉnh sửa lần cuối:

tungngay8x

em bị như này ạ! bác giúp em với ! em xin cảm
ơn nhie

Tialia76

Staff member
@nguyenchithong : Cũng vậy thì tạo cái này làm gì bạn.
Bạn xem lại hướng dẫn xem làm đúng chưa nhé, và bạn cho cái cấu hình cụ thể máy bạn là như thế nào.