Agricultural Simulator 2013 - Tựa Games Nông trại

Như các bạn đã biết với tựa games nông trại thì chúng ta đã quen thuộc với games Farming Simualator. Tuy nhiên, đây không chỉ là games nông trại duy nhất mà còn Agricultural Simulator. Vậy games mới này có gì đặc biệt so với Farming Simualator, chúng ta cùng tìm hiểu nhé.

Cũng như Farming Simualtor, tựa game Agricultural Simulator đã xuất xưởng khá nhiều phiên bản từ năm 2011 và cho đến năm 2013. Với phiên bản mới nhất này, NSX đã cập nhật cho nó khá nhiều tính năng và chức năng. Games này giúp bạn hiểu được các công việc, hoạt động của nghề Nông nghiệp như quản lý trang trại, chăn nuôi, trồng trọt, mua bán các nông sản và vật tư nông nghiệp.
Ban đầu bạn sẽ khởi nghiệp với con số tài sản tương đối nhỏ, chỉ đủ để đầu tư các cây trồng vật nuôi cơ bản, sau thời gian miệt mài chăn nuôi, trồng trọt bạn kiếm được cơ số tiền và có thể đầu từ máy móc trang thiết bị để xây dựng cho mình một nông trại thực thụ. Bạn có thể tập trung đầu tư vào một khía cạnh hoặc tổng hợp tất cả trong các lĩnh vực thuộc về nông nghiệp.
Nếu đơn thuồn chỉ trồng cây, nuôi gia súc gia cầm rồi bán lấy tiền thì quả thực là rất dễ và nhàm chán. Do vậy, đây là một vấn đề rất quan trọng đó là bạn cần phải nghiên cứu, dự đoán thời tiến để có kế hoạch trồng trọt, chăn nuối tốt nhất. Khi bạn đã có được nông trại của mình có nghĩa là bạn đã trỏ thành ông chủ, để phát triển nông trại của mình thì bạn có thể thuê thêm nhân công làm việc cho bạn, họ sẽ giúp bạn thực hiện các công việc từ nhỏ đến lớn, từ chăn nuôi, trồng trọt cho đến vận chuyển hàng hóa,.... nhưng không có nghĩa là bạn đứng nhìn và chỉ tay năm ngón thay vào đó là bạn cũng phải lao động không khác gì họ mà có khi còn nhiều hơn họ.
Bạn có thể mở rộng quy mô nông trại của mình lên đến trên 100 thiết bị máy móc như: máy cày, máy kéo, máy gặt, .... đến từ các hãng nổi tiếng trên thế giới như Challenger, Fendt, Massey Ferguson và Valtra. Tất nhiên là các máy móc đều được bạn điều khiển bằng tay chứ không có tự động. Trong quá trình làm việc bạn cần phải bảo trì các máy móc của mình để tránh hỏng hóc và tổn thất kinh tế.
Trong phiển bản năm 2013, games đã được cải thiện rất nhiều về cấu trúc, đồ họa, ....
Bạn có 3 bản đồ để lựa chọn khi khởi nghiệp, với mỗi bản đồ sẽ được bố trí các công ty, nhà máy, trung tâm thương mại, ... để thuận tiện cho bạn làm việc và phát triển nông trại của mình.
Còn khá dài để mô tả về công việc mà bạn có thể làm trong Agricultural Simulator, nhưng mình tóm lại như sau:
  • Khoảng 100 máy kéo ban đầu và thiết bị nông nghiệp từ các nhà sản xuất nổi tiếng như Challenger, Fendt, Massey Ferguson và Valtra
  • Ba môi trường khác nhau với các làng và nông trại ở Tuscany, dãy núi Alps và Mỹ
  • Năng động, đất thực tế biến dạng
  • Phương tiện đi lại và thực hiện việc bẩn rất thực tế
  • Biến thể màu sắc gần như vô hạn cho máy kéo và máy móc
  • Thực tế miêu tả các loài thực vật
  • Sales điểm nóng trên tất cả các bản đồ cho các sản phẩm
  • Nhiệm vụ hướng dẫn tương tác cho tất cả người mới bắt đầu
  • Hệ thống nhiệm vụ toàn diện cho niềm vui lâu dài
Trailer:

Yêu cầu cấu hình:
  • Hệ điều hành: Microsoft Windows XP, Windows Vista or Windows 7
  • Chip: 2.0 GHz Intel or equivalent AMD processor
  • Cad đồ họa: Nvidia Geforce 7600 Series, ATI Radeon X1600 graphics card or better (min 256 MB VRAM)
  • Ram: 1 GB RAM
  • Khoảng trống ổ đĩa: 2 GB free hard drive space
  • Cad âm thanh: Soundcard
  • Ổ đĩa: DVD-ROM Drive

Link tải:
- Bản Demo: http://goo.gl/nmizEL
- Crack: torrent: http://goo.gl/OaO2FF

- Steam store: http://store.steampowered.com/app/236790/

Cái này là Agricultural Simulator 2013 hay Farming Simulator 2013 vậy ad? Ở link crack tải là Farming Simulator 2013.