Tổng hợp cách làm hộp số H từ gamepad

Main này thì dây chung năm đâu vậy bạn?

hoquangtrinh

Staff member
K1-2-3-4 là chung thành 1 sợi. AU-L-D-V thì chung 1. Nhưng hình như cả A và K đều chung lun thì phải. Để chắc thì bác cứ dùng sợi K và A cho khoẻ.

Bạn có thể khoanh chỉ chỗ hàn giùm mình dk ko. Minh hàn r mà test nó ăn sẽ ăn lun chứ ko cần nhấn công tắc hành trình

Mò mẫm mấy ngày đã ok. Có điều mình sài vô lăng betop 3168. Vào thi ga thắng nhận. Vô lăng lại ko.

hoquangtrinh

Staff member
tình hình là e đã làm được cái hộp số. Cảm ơn bác hoquangtrinh đã hướng dẫn làm cái hộp số này
Làm rồi thì show ảnh cho ae chiêm ngưỡng với bác :)

Duypham07: vậy là game k nhận đc 2 gamepad cùng lần, mình cũng chưa có time tìm hiểu nên k bit thế nào, bác có fix đc thì report cho ae kinh nghiệm với nhé.

Đức Royal

Moderator
Staff member
Làm rồi thì show ảnh cho ae chiêm ngưỡng với bác :)

Duypham07: vậy là game k nhận đc 2 gamepad cùng lần, mình cũng chưa có time tìm hiểu nên k bit thế nào, bác có fix đc thì report cho ae kinh nghiệm với nhé.
nhưng mà điện thoại e đang sửa, chán quá đi mất :(

Mình fix bằng cách mua 1 bộ mono racing. Bộ betop cưa chân ga ra làm chân côn. Có điều hộp số ở ngoài test nhận. Vô game setting vẫn nhận. Mà lúc chạy thì lại ko nhận số 4 vs số 6 @@

Đức Royal

Moderator
Staff member
Mình fix bằng cách mua 1 bộ mono racing. Bộ betop cưa chân ga ra làm chân côn. Có điều hộp số ở ngoài test nhận. Vô game setting vẫn nhận. Mà lúc chạy thì lại ko nhận số 4 vs số 6 @@
đẹp thật, hơn cả của e :D

Ad có thể nói rõ hơn về cách làm côn với , đoạn này không hiểu lắm . thanks
( hàn dây điện ấy )

trannhuthuong

e đọc nát hết mấy cái bình luận, giải thích, mà e vẫn chưa hiểu 1 số vấn đề. nhờ bác lí giải lại giùm e cái.
1: công tắc hành trình (CTHT) nó có 3 đầu. (cái hình CTHT màu xanh của bác 2 cái khoanh đỏ, 1 cái không, v sao cái không khoanh đỏ, bác lại hàn dây vào đó vậy?)
2: hàn theo 2 dấu đỏ trong CTHT của bác thì 1 dây vào gamepad còn dây kia hàn chỗ nào vậy bác.
3: trong cái hình gamepad của bác có khoanh số từ 1 đến 8 và 2 chung nữa là 10. mà lại chỉ có 7 cái CTHT (mỗi CTHT có 2 khoanh đỏ) suy ra 7 cái CTHT là có 14 khoanh đỏ. trong khi gamepad chỉ có 10 thì sao hàn dây với nhau dc vậy.
Thanks.