1.27.x Share mod Volvo phong cách Mỹ

Tham gia diễn đàn lâu rồi giờ mới có cơ hội đóng góp nho nhỏ cho diễn đàn. Mọi người nghĩ sao khi có thể lái một chiếc đầu kéo phong cách ATS ngay trên ETS. Mình thực sự rất thích những chiếc xe đầu kéo hầm hố phong cách Mỹ nhưng vì đã quen với ETS rồi nên ngại "chuyển nhà" giờ thì thật may vì đã có bản mod này. Một chiếc xe đầu kéo mang phong cách Mỹ chính hiệu mà lại là của Volvo-hãng xe mình mê nhất trong ETS. Bản mod này trên trang
mình đã làm chuột bạch tải về và test thử. Hoạt động trên bản 1.27 và có quá nhiều thứ để độ. Tuy nhiên mình không hài lòng về sound của nó và đã edit lại tiếng còi, động cơ, đề, đèn lùi, phanh khí nén v.v và đặc biệt vì xác xe Mỹ chắc là "quá nặng" lại thêm độ lắm nữa nên độ "ỳ" khá cao và vì thế mình "độ" luôn cả động cơ lên 12000 hp cho em nó đỡ "ỳ" :p
Vô lăng của e nó từ vị trí lái thẳng đến hết lái 1 bên là 2,5 vòng nhé. Mọi người xem trong video nhé. Điều mình thích là xe đầu kéo mà có gập màn hình với gập, nhớ vị trí vô lăng tự động như Audi luôn thật là phê. Không nói nhiều nữa, mọi người xem video nhé! :p
Lưu ý đây chỉ là bản "độ" của mình, các bạn có thể biến em nó thành người đẹp hay quái thú thế nào tuỳ ý nhé, giờ hãy xem bên trong một chiếc đầu kéo phong cách Mỹ có gì.
Mua tại cửa hàng của Volvo

File mod (đã chạy trên bản ETS 2 1.27x):

Bonus thêm bản mod động cơ 12000hp cho tất cả các loại xe:

Chỉnh sửa lần cuối: