Pro Evolution Soccer 2019 - PES 2019

Game bóng đá PES 2019 – Đồ họa tuyệt vời
Xin chào anh em!! Vâng cách đây vài hôm thì mình nhận được tin là đã có PES 2019 Full rồi, nhưng tới hôm nay mới có thời gian làm cho anh em được. Thật là xin lỗi về sự chậm trễ này. Những tựa game về bóng đá trong seri này được rất nhiều anh em ủng hộ nên mỗi khi có phần mới ra mình sẽ cập nhật sớm nhất có thể.

Đồ họa của PES 2019 rất tuyệt vời đó anh em :V
Trước đây mình có đăng 3 phiên bản của Pro Evolution Soccer là 2013, 2017 và 2018. Anh em nào muốn trải nghiệm bản cũ hơn thì có thể tìm ở Blog nhé. Đặc biệt là bản PES 2017 đang rất là hot (Có PATCH 2019), anh em có cấu hình máy trung bình tham khảo qua.

Pro Evolution Soccer 2019 được ra mắt vào cuối tháng 8 nhưng đến cuối tháng 11 vừa rồi mới có bản Full cho anh em. Game được cập nhật mới rất nhiều đội bóng và các huyền thoại. Bên cạnh đó đồ họa và các hoạt cảnh cũng được tối ưu hơn nhiều. Anh em có thể cảm nhận được ngay khi vào game.

Trong PES 2019 có rất nhiều huyền thoại đó nha!!
Mình đã test những tính năng của bản này như: Exhibition, chế độ quản lý đội, chế độ tạo cầu thủ tự lập sự nghiệp.. Thấy rất OK. Thôi không lan man nữa chúng ta cùng đi vào chi tiết nào.

Cấu hình yêu cầu để chơi Pro Evolution Soccer 2019
Vâng đầu tiên lúc nào cũng là cấu hình yêu cầu để chơi game PES 2019 rồi. Anh em cần đảm bảo được cấu hình máy ít nhất là như yêu cầu tối thiểu bên dưới đây nhé. Mà nên cao hơn vì nếu vậy thì bạn sẽ có được trải nghiệm tốt nhất. Chứ tải game offline về mà giật giật, lag lag thì chơi k thích mà cũng mất công tải nữa. Do vậy xem qua các thông số dưới đây nhé.
Cấu hình tối thiểu để chơi game:

➤CPU: Intel Core i5-3470 / AMD FX 4350
➤RAM: 4 GB
➤OS: Windows 7 SP1/8.1/10 – 64bit
➤VIDEO CARD: 2 GB NVIDIA GeForce GTX 670 / AMD Radeon HD 7870
➤PIXEL SHADER: 5.0
➤VERTEX SHADER: 5.0
➤FREE DISK SPACE: 30 GB
➤DEDICATED VIDEO RAM: 2 GB

Cấu hình yêu cầu nên có để chiến PES 2019:

➤CPU: Intel Core i7-3770 / AMD FX 8350
➤RAM: 8 GB