ĐÃ GIẢI QUYẾT MOD KHÔNG ĐƯỢC

coihau

Bạn hãy gửi ảnh bằng cách click vào đường dẫn màu xanh có chữ " upload ảnh tại đây để lấy link đăng lên diễn đàn " để upload ảnh sau đó lấy link ảnh vừa upload xong để dán thẳng vào khung chat này nhé
Xem qua ảnh thì mình thấy bạn đã chép đúng những file scs vào mod rồi nhưng mình ko nhìn ra đc nguyên nhân mà game ko nhận file mod. Có khả năng là game bạn bị lỗi vậy bạn hãy thử xóa hết tòan bộ ETS2 trong máy đi sau đó xóa luôn cả thư mục euro truck simulator 2 tại document , nhớ là xóa full toàn bộ game đi nhé . sau đấy bạn khởi động lại máy trước khi cài đặt lại game
Thank bạn ! để mình thử xem sao!:p

coihau

Bạn hãy gửi ảnh bằng cách click vào đường dẫn màu xanh có chữ " upload ảnh tại đây để lấy link đăng lên diễn đàn " để upload ảnh sau đó lấy link ảnh vừa upload xong để dán thẳng vào khung chat này nhé
Xem qua ảnh thì mình thấy bạn đã chép đúng những file scs vào mod rồi nhưng mình ko nhìn ra đc nguyên nhân mà game ko nhận file mod. Có khả năng là game bạn bị lỗi vậy bạn hãy thử xóa hết tòan bộ ETS2 trong máy đi sau đó xóa luôn cả thư mục euro truck simulator 2 tại document , nhớ là xóa full toàn bộ game đi nhé . sau đấy bạn khởi động lại máy trước khi cài đặt lại game
Mình gỡ ra và cài lại (gỡ băng your unintaller, xóa thư mục euro truck simulator trong Document và thư mục cài đặt game trong ổ C) sau đó mình tải bản 1.22 và bản cũ 1.21 về cài lại thì ko thấy thư mục Euro truck simulator trong Doccument( cả 2 bản) đâu nữa bạn ak! nhưng đặc biệt vẫn còn mấy Profile là sao vậy bạn!

Mình gỡ ra và cài lại (gỡ băng your unintaller, xóa thư mục euro truck simulator trong Document và thư mục cài đặt game trong ổ C) sau đó mình tải bản 1.22 và bản cũ 1.21 về cài lại thì ko thấy thư mục Euro truck simulator trong Doccument( cả 2 bản) đâu nữa bạn ak! nhưng đặc biệt vẫn còn mấy Profile là sao vậy bạn!
Khi cài game xong bạn phải vào game 1 lần thì game mới tạo dữ liệu tại documents và nếu lúc vào chưa thấy folder mod đâu thì tự tạo 1 new folder rồi đặt tên nó là mod
Bạn định cài 1.22 thì tải thêm 1.21 làm gì ? Chơi bản nào thì cài bản đó thôi cho đỡ nặng máy

coihau

Khi cài game xong bạn phải vào game 1 lần thì game mới tạo dữ liệu tại documents và nếu lúc vào chưa thấy folder mod đâu thì tự tạo 1 new folder rồi đặt tên nó là mod
Bạn định cài 1.22 thì tải thêm 1.21 làm gì ? Chơi bản nào thì cài bản đó thôi cho đỡ nặng máy
Minh thấy nó ở đâu rồi thank bạn nka!;)

Chỉnh sửa lần cuối:

lvak1209

mình đc 1 số bản rồi. nhưng giờ kh mod đc nữa. cứ ad cái file mod vào là kh load đc bản lưu game

tomyboiz

không thấy phần kích hoạt tùy biến là bị làm sao thế admin ơi
help

bị thế này admin ơi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:

nphunghung

Staff member
mình đc 1 số bản rồi. nhưng giờ kh mod đc nữa. cứ ad cái file mod vào là kh load đc bản lưu game
Do trước đây bạn cài đặt nhiều mod vào và nó thay đổi khá nhiều thành phần quan trọng của game nên bây giờ khi bạn bỏ các mod cũ đi thì game không load được những cái cần thiết đó nữa => Profile bị lỗi và bạn không thể chơi tiếp được nếu ko add lại mod cũ, hoặc là phải tạo profile mới để chơi.

không thấy phần kích hoạt tùy biến là bị làm sao thế admin ơi
help

bị thế này admin ơi
Trước tiên bạn cần trả lời 2 câu hỏi:
1 là bạn đã kích hoạt mod chưa?
2 là mod map đó có yêu cầu phải chọn phân hệ kiểu chơi ko?

Nếu là 1 thì bạn kiểm tra, kích hoạt lại mod.
Nếu là 2 thì bạn xem lại bài viết chia sẻ hoặc phần hướng dẫn của mod đó xem có phải chọn Phân hệ kiểu chơi ko. Nếu ko phải chọn thì có thể chơi cùng với profile cũ được. Nếu muốn tạo mới thì cứ nhấn tạo thôi mà ko cần phải chọn phân hệ.

tomyboiz

Do trước đây bạn cài đặt nhiều mod vào và nó thay đổi khá nhiều thành phần quan trọng của game nên bây giờ khi bạn bỏ các mod cũ đi thì game không load được những cái cần thiết đó nữa => Profile bị lỗi và bạn không thể chơi tiếp được nếu ko add lại mod cũ, hoặc là phải tạo profile mới để chơi.

Trước tiên bạn cần trả lời 2 câu hỏi:
1 là bạn đã kích hoạt mod chưa?
2 là mod map đó có yêu cầu phải chọn phân hệ kiểu chơi ko?

Nếu là 1 thì bạn kiểm tra, kích hoạt lại mod.
Nếu là 2 thì bạn xem lại bài viết chia sẻ hoặc phần hướng dẫn của mod đó xem có phải chọn Phân hệ kiểu chơi ko. Nếu ko phải chọn thì có thể chơi cùng với profile cũ được. Nếu muốn tạo mới thì cứ nhấn tạo thôi mà ko cần phải chọn phân hệ.

thế này là dã kích hoạt mod phải không smod. mình mới chơi nên gà lắm

dhaily27091996

Đầu tiên bạn đưa file mod vào Documents/Euro Truck Simulator 2/mod ( nếu mới cài game chưa có folder mod thì tạo 1 folder mới rồi đặt tên là mod ) . Sau đó vào game chọn mod manager nó sẽ hiện ra 1 bảng danh sách mod thì click đúp vào mod cần sử dụng và ấn confirm changes để xác nhận là xong

Sau khi mod được map Hungary thì bản đồ toàn bộ của hungary nên không tìm được các hãng xe khác nữa thì làm sao mua xe mà mình mod được?ai biết cách chỉ với :((

huyabc99

AD ơi cho mình hỏi như này . Mình đã đưa hết các file mod vào document / eurotruck / mod xong rồi . vào kích hoạt được MOD cũng xong luôn rồi . Nhưng lúc vào cửa hàng để mua xe thì ko thấy có cái nào hết AD :( Mình đã lục tìm tất cả các cửa hàng rồi mà k hiểu sao k có chiếc nào mình đã mod :) AD giúp với .

Tialia76

Staff member
Bạn có thể cho biết cụ thể mod xe gì? Thông thường mỗi loại mod xe thì đã hướng dẫn cụ thể mua tại cửa hàng nào, bạn có thể thử lại trong các cửa hàng nhưng ko phải nước Anh nhé, do bên Anh tay lái nghịch nên ko xuất hiện xe đã mod.

khang7568vn

sao em mod bản đồ hunrary rồi mà sao xong nó hiện bản lưu game vào không đc. mong ad trả lời gắp để em còn mod ạ :: thân :: em xài bản 1.21.1

nguyễn cận

cho em hỏi cái em tải mod về cho vào thư mục mod ở trong game rồi mở game lên vào phần mod manga mà nó chẳng hiện lên j là sao hả ad

zonzon11

đã kick hoạt mod xe giường nằm van minh mà vào cửa hàng mua xe lại k có. mình dùng bản 1.28 mới nhất đây.

hieuken697

Ad cho hỏi sao mình mod xe giường nằm rồi mà vô là bị văng ra, với cho mình hỏi là gara Scania ở đâu, nghe nói mua xe giường nằm ở đó phải ko? Cảm ơn ad

ledaotu

bạn ơi cho mình hỏi mình thả mod vào đó rồi xong vào game nó cứ bị văng ra k chơi đc