ĐÃ GIẢI QUYẾT MOD KHÔNG ĐƯỢC

thach243

Moderator
Staff member
tạo xong vào ổ game là tự có à a.e mới chơi a chỉ dạy e với ạ
bình thường là nó
tự có, nếu ko có thì phải tự tạo file mod
-vào documents/Euro Truck Simulator 2
-tạo một file tên là mod nếu ko có sẵn
-đưa mấy cái mod vào đó rồi vào game lưu mod là dc

Chỉnh sửa lần cuối:

thach243

Moderator
Staff member
vào game cài đặt / cách chơi rồi tìm cài đặt người đi bộ rồi tích vào

tklmagic8888

ad cho e hỏi .
EM cài mod trong thư mục DOCUMENT phần mod rồi vào game kích hoạt ở Mod manager rồi , vào cả chỗ mua xe luôn mà ko thấy loại xe mod là sao ad e đang mod xe bus ạ ! vào trong koi video hướng dẫn thì phải vào edit ( chỉnh sửa ) kích hoạt tùy biến thì phải nhưng em vào k thấy chỗ kích hoạt tùy biến ạ

ad cho e hỏi .
EM cài mod trong thư mục DOCUMENT phần mod rồi vào game kích hoạt ở Mod manager rồi , vào cả chỗ mua xe luôn mà ko thấy loại xe mod là sao ad e đang mod xe bus ạ ! vào trong koi video hướng dẫn thì phải vào edit ( chỉnh sửa ) kích hoạt tùy biến thì phải nhưng em vào k thấy chỗ kích hoạt tùy biến ạ
Bạn sử dụng mod bus nào mà ko được

cho em hỏi,em cũng đã đưa mod tăng đọ sáng đèn pha giao thông vào document/Euro Truck Simulator 2/mod.
nhưng vào game thì ko hiện lên chữ mod Manage(em sử dụng bản 1.18.1.3

nphunghung

Staff member
ad cho e hỏi .
Bạn tải mod bus thì bạn xem mod đó người chia sẻ ghi rõ là thay thế cho xe nào hoặc ở hãng xe nào thì bạn tới đó mua xe nha.

dạ cũng ko có lun ạ
Có thể phiên bản game của bạn quá cũ trong khi mod lại dành cho phiên bản mới hơn nên ko được. Bạn kiểm tra phiên bản mod phải phù hợp với phiên bản game mới được nha.

Sao e choi truck 2 nhung ma vơ prolife khôg co mod manager
Với bản 1.18 trở lại đây thì là mod manager , còn trước đó thì chọn edit profile

coihau

cho mình hỏi sao mình paste các mod vào foder mod rồi mà vào game -> mod manager thì lại ko xuất hiện mod nào là sao ạ?

cho mình hỏi sao mình paste các mod vào foder mod rồi mà vào game -> mod manager thì lại ko xuất hiện mod nào là sao ạ?
Bạn hãy chụp hình những file mod bên trong folder mod và chụp hình cả bên trong folder euro truck simulator 2 tại Documents/euro truck simulator 2 mình xem

Bạn hãy gửi ảnh bằng cách click vào đường dẫn màu xanh có chữ " upload ảnh tại đây để lấy link đăng lên diễn đàn " để upload ảnh sau đó lấy link ảnh vừa upload xong để dán thẳng vào khung chat này nhé
Xem qua ảnh thì mình thấy bạn đã chép đúng những file scs vào mod rồi nhưng mình ko nhìn ra đc nguyên nhân mà game ko nhận file mod. Có khả năng là game bạn bị lỗi vậy bạn hãy thử xóa hết tòan bộ ETS2 trong máy đi sau đó xóa luôn cả thư mục euro truck simulator 2 tại document , nhớ là xóa full toàn bộ game đi nhé . sau đấy bạn khởi động lại máy trước khi cài đặt lại game