1.24.x máy chơi rất lag ở map hungary vs universe noble

• Bộ vi xử lý :Intel Core i5-5200U Processor (3 MB Cache, 2.2 GHz up to 2.7 GHz)
  • Bộ nhớ RAM :4 GB(DDR3L bus 1600MHz)
  • Đồ họa :Nvidia Geforce 930M(2 GB)
  • máy chơi rất lag ở map hungary vs xe universe noble
  • có cách nào giảm lag ko các bác

Tialia76

Staff member
Giảm đồ họa xuống thôi bạn Laptop ko ổn lắm. (Chú ý tải mod Universe đã rework).
Bạn kiếm bài fix lag trong mục mod khác và làm theo hướng dẫn để game bớt lag.

tamheou

Mod cho mình hỏi, mình chơi ets2 cũng lâu rồi, chơi offline thôi. Mình mới bung ghost win 8.1 ra máy chạy bình thường, cấu hình máy mình :
CPU Brand Name: Intel(R) Core(TM) i7-4790 CPU @ 3.60GHz
CPU Code Name: Haswell-DT/WS
Motherboard Model: ASUS B85-PRO GAMER
Module Size: 8192 MBytes
Memory Type: DDR3 SDRAM
Video Chipset: GeForce GTX 750

Có 2 vấn đề mình muốn hỏi mod là vậy nè :
. Chơi mình để chế độ đồ họa cao chứ không phải cao nhất. Nhưng mình vẫn bị lag và giật nhiều lắm, dù mình có update driver cho card màn hình rồi.
. Khi chơi được thì màn hình lúc ở chế độ lái tiêu chuẩn thì hình bình thường, nhưng khi bấm zoom ( ở phiên bản 1.25 có zoom ) thì nhìn hình rất mượt, như chuyển động bình thường vậy đó. Mod có cách nào thiết lập ở chế độ lái tiêu chuẩn mà mượt vậy không ?
Cảm ơn MOD nhiều lắm lắm.

Mod cho mình hỏi, mình chơi ets2 cũng lâu rồi, chơi offline thôi. Mình mới bung ghost win 8.1 ra máy chạy bình thường, cấu hình máy mình :

. Chơi mình để chế độ đồ họa cao chứ không phải cao nhất. Nhưng mình vẫn bị lag và giật nhiều lắm, dù mình có update driver cho card màn hình rồi.
. Khi chơi được thì màn hình lúc ở chế độ lái tiêu chuẩn thì hình bình thường, nhưng khi bấm zoom ( ở phiên bản 1.25 có zoom ) thì nhìn hình rất mượt, như chuyển động bình thường vậy đó. Mod có cách nào thiết lập ở chế độ lái tiêu chuẩn mà mượt vậy không ?
nếu để mod ví dụ xe tracomeco thì card GTX 1080 cũng bị lag nhẹ thôi bạn còn nếu để nguyên bản thì chơi ở mức cao nhất vẫn ok nếu bạn cài nhiều mod thì máy sẽ lag thôi bạn
mình xem clip bạn bán mod xe trên mạng sài card GTX 950 mà thỉnh thoảng còn thấy lag nhẹ
bạn nếu có thể thì lên win 10 pro để có thể trải nghiệm game tốt hơn

tamheou

nếu để mod ví dụ xe tracomeco thì card GTX 1080 cũng bị lag nhẹ thôi bạn còn nếu để nguyên bản thì chơi ở mức cao nhất vẫn ok nếu bạn cài nhiều mod thì máy sẽ lag thôi bạn
mình xem clip bạn bán mod xe trên mạng sài card GTX 950 mà thỉnh thoảng còn thấy lag nhẹ
bạn nếu có thể thì lên win 10 pro để có thể trải nghiệm game tốt hơn
Cảm ơn bạn nhiều nhé, nhưng ko có mod thì ko thực lắm, hi. Vậy mà trước giờ mình cứ tưởng là phải chỉnh gì nữa.

• Bộ vi xử lý :Intel Core i5-5200U Processor (3 MB Cache, 2.2 GHz up to 2.7 GHz)
    Bộ nhớ RAM :4 GB(DDR3L bus 1600MHz)
    Đồ họa :Nvidia Geforce 930M(2 GB)
    máy chơi rất lag ở map hungary vs xe universe noble
    có cách nào giảm lag ko các bác
Lap của bạn là lap gì vậy sao giống lap mình quá :))

Wow pc ngon vậy, em xài hiện giờ:
CPU: Intel Pentium G850 2.90GHz
GPU:Nvidia GeForce 210 ( ờ hờ hờ :v)
RAM: 6GB (2+4)
HDD: 500GB
Chơi được mức cao( ko có chức năng bóng)
Và khi zoom nó sẽ nhìn rõ hơn (điều này bình thường, là lí do nó hình mượt do ko phải điều chỉnh xa, chỉ điều chỉnh tầm gần), cho nên muốn mượt hãy để chức năng hiệu ứng, bóng xuống mức trung bình.

Rồi lí do Map Hungary, xe lag là do ko phải trong mục có sẵn, nhưng map xài lâu( chừng 1->2 tháng) là sẽ bình thường