1.32.x mạn phép hỏi về trailer

em đang chơi bản 1.32, kéo trailer dài mặc định của game, khi vào cua thì các bánh sau của trailer vẫn giữ thẳng chứ ko rẽ để hỗ trợ. cho em hỏi như vậy là lỗi game hay mặc định như vậy ạ?, em mới chơi ATS nên em ko biết ạ

Nếu bác cua được, đó là do lỗi hiển thị trailer. Còn nếu ko cua được là do lỗi mod hay lỗi đồ họa dẫn tới trường hợp này (Em bị rồi, chán quá xóa game mọe r :V )

em đang chơi bản 1.32, kéo trailer dài mặc định của game, khi vào cua thì các bánh sau của trailer vẫn giữ thẳng chứ ko rẽ để hỗ trợ. cho em hỏi như vậy là lỗi game hay mặc định như vậy ạ?, em mới chơi ATS nên em ko biết ạ

1. ETS2 1 só trailer hàng nặng mới cho phép các trục sau của ro mooc bẻ lái khi vào khúc qua, quay đầu. Thực ra sau bản cập nhaatjj DLC Heaavy Transport, ( theo trí nhớ của mình) SCS mới "cập nhật" cái chức năng này.

2. Còn ở ATS thì ko có dạng trục xoay bẻ lái mà nó là 1 module, khớp nối sau cùng xoay chuyển đc, chỉ có ở 1 số trailer hạng nặng đặc biệt.

american-truck-simulator-special-transport-dlc-screenshots-11-09-2018-01.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu bác cua được, đó là do lỗi hiển thị trailer. Còn nếu ko cua được là do lỗi mod hay lỗi đồ họa dẫn tới trường hợp này (Em bị rồi, chán quá xóa game mọe r :V )
game nguyên bản chưa mod bác ạ, dài quá ôm cua ko hết ^^

1. ETS2 1 só trailer hàng nặng mới cho phép các trục sau của ro mooc bẻ lái khi vào khúc qua, quay đầu. Thực ra sau bản cập nhaatjj DLC Heaavy Transport, ( theo trí nhớ của mình) SCS mới "cập nhật" cái chức năng này.

2. Còn ở ATS thì ko có dạng trục xoay bẻ lái mà nó là 1 module, khớp nối sau cũng xoay chuyển đc, chỉ có ở 1 số trailer hạng nặng đặc biệt

ETS2 thì em thấy dạng trailer hàng nặng có hỗ trợ chức năng quay bánh trailer, nhưng qua ATS chơi thì lại ko có, qua ngã 3 ngã 4 là cả 1 vấn đề, huhuhu

2. Còn ở ATS thì ko có dạng trục xoay bẻ lái mà nó là 1 module, khớp nối sau cùng xoay chuyển đc, chỉ có ở 1 số trailer hạng nặng đặc biệt.

@loinguyen7980114
Bạn @Mr Cuong nói đúng rồi đó! Tùy vào trailer mới có hỗ trợ bẻ lái thôi.

Hà hà, ATS thì phải lựa góc trc khi vào cua hay quay đầu Bác ah,. =))
Bản thân rơ mooc đuôi nó đã dàii+kéo thêm 2 thân rơ mooc rời độc lập nữa.
ức chế là em đang ôm cua mà tụi nhỏ cứ chêm xe zô. thế là kẹt cứng. đợi hoài ko thấy CSGT tới. hiu hiu