HỎI Làm sao để bỏ lỗi phạt vì chạy quá tốc độ ở bản Offline

Thành Huy

Mình thường bị lỗi chạy quá tốc độ và đụng xe nói chung là bị phạt nguội. Có khi đi 1 chuyến hàng ko đc gì! CÓ cách nào để ko bị lỗi chạy quá tốc độ ko ????

nphunghung

Staff member
Bạn thử tìm mod bỏ giới hạn tốc độ xem, trên forum cũng có rồi đó. Hoặc là chịu khó quan sát biển báo mà giảm tốc độ thôi :D

Thành Huy

Chạy đường cao tốc thì tùy từng đoạn nó cho chạy 70 -> 90. Nhưng nhìn xe nào cũng vượt mình thấy chán lắm :)) Đạp lút ga + 20 tấn hàng lên đc 130km/h mà bị tuýt còi nhiều quá hx hix

nphunghung

Staff member
Chạy đường cao tốc thì tùy từng đoạn nó cho chạy 70 -> 90. Nhưng nhìn xe nào cũng vượt mình thấy chán lắm :)) Đạp lút ga + 20 tấn hàng lên đc 130km/h mà bị tuýt còi nhiều quá hx hix
Bọn nó toàn chạy đúng luật thôi bác, nên đoạn nào giới hạn tốc độ thì nó chạy đúng tốc độ hết, tranh thủ vượt nó mấy đoạn đó :D
Chỉ có bị bắn tốc độ ở mấy đoạn có máy bắn thôi, bác để ý mà tránh.

Thành Huy

Bọn nó toàn chạy đúng luật thôi bác, nên đoạn nào giới hạn tốc độ thì nó chạy đúng tốc độ hết, tranh thủ vượt nó mấy đoạn đó :D
Chỉ có bị bắn tốc độ ở mấy đoạn có máy bắn thôi, bác để ý mà tránh.
Kinh nghiệm của em là mấy nước ở góc dưới bản đồ thấy ít có máy bắn tốc độ tự động hơn mấy nước góc trên bản đồ.
Nhân tiện bác cho hỏi trong game có chức năng giữ làn đường ko nhỉ. Chạy đường cao tốc có chức năng đó chạy sướng phết. Em chỉ mới mò đc chức năng giữ tốc độ thôi. Mới chơi nên chưa rõ lắm :(

nphunghung

Staff member
Kinh nghiệm của em là mấy nước ở góc dưới bản đồ thấy ít có máy bắn tốc độ tự động hơn mấy nước góc trên bản đồ.
Nhân tiện bác cho hỏi trong game có chức năng giữ làn đường ko nhỉ. Chạy đường cao tốc có chức năng đó chạy sướng phết. Em chỉ mới mò đc chức năng giữ tốc độ thôi. Mới chơi nên chưa rõ lắm :(
Giữ làn đường là thành ra tính năng tự động lái rồi còn gì nữa :3
Chỉ có giữ tốc độ (Cruise Control) thôi bác.

manng07

Mình thường bị lỗi chạy quá tốc độ và đụng xe nói chung là bị phạt nguội. Có khi đi 1 chuyến hàng ko đc gì! CÓ cách nào để ko bị lỗi chạy quá tốc độ ko ????
Bác chạy bác để ý mấy con 4 chổ ak. Khi nào thấy tự dưng nó chạy chậm or thắng lại thì có 2 trường hợp
1 là phía trước kẹt đường,
2 là có bắn tốc độ.
Còn trường hợp mà ko thấy con 4 chổ nào thì chịu thôi. dù gì cũng nhiều tiền mà kaka.