HỎI Lỗi không mở được game ATS

dinhthi

Mọi người cho em hỏi là tại sao khi em vào file amtruck.exe để chơi mà nó hiện cái tạo hồ sơ chỉ trong thời gian rất ngắn rồi tắt, xong rồi máy đơ luôn, không lm j dc nữa. giúp em với, máy em core i5 ram 8G .win8, 64 bit.

QuocTuan737

Staff member
Mọi người cho em hỏi là tại sao khi em vào file amtruck.exe để chơi mà nó hiện cái tạo hồ sơ chỉ trong thời gian rất ngắn rồi tắt, xong rồi máy đơ luôn, không lm j dc nữa. giúp em với, máy em core i5 ram 8G .win8, 64 bit.

do cấu hình máy rồi bạn à :)

dinhthi

E chơi game này được 2 năm rồi .. nhưng ko biết dạo này máy bị lỗi đó .. nên vào game ko được nữa

nphunghung

Staff member
E chơi game này được 2 năm rồi .. nhưng ko biết dạo này máy bị lỗi đó .. nên vào game ko được nữa
Game này mới ra mắt ngày 02/02/2016 mà bạn? Nếu chơi crack thì tính đến giờ cũng mới khoảng 1 năm thôi.
1 là bạn move mấy file dlc trong thư mục game ra ngoài desktop rồi mở game lên xem có được không?
2 là bạn tải lại phiên bản cũ hơn, mở lên xem có được không?
3 là bạn xem lại cấu hình của bạn có cao hơn cấu hình đề nghị của game nhiều không?

dinhthi

bạn nói vậy là sai rồi ..1 mình tải game này ngày 05/02/2015....
2 cấu hình máy lúc trước mình chơi bình thường

nphunghung

Staff member
bạn nói vậy là sai rồi ..1 mình tải game này ngày 05/02/2015....
2 cấu hình máy lúc trước mình chơi bình thường
Nó ra ngày nào thì mình ko tranh cãi nữa, nhưng hình ảnh dưới đây là info về game. Phiên bản crack đầu tiên được share lên forum là ngày 1/2/2016 (https://vnsimulator.com/threads/american-truck-simulator-v0-9-1-3-3-dlc.1049/), cũng là phiên bản đầu tiên mà mọi người hóng nó ra mắt.

Quay lại với lỗi của bạn, bạn đã thử các cách ở trên chưa? Và đã vào game được chưa?

dinhthi

mình chơi euro truck simulator 2 .. xuất bản 2012 ...... mình đã chơi được game rồi ( cài lại win)

nphunghung

Staff member
mình chơi euro truck simulator 2 .. xuất bản 2012 ...... mình đã chơi được game rồi ( cài lại win)
:( Đây là box game ATS. 2 game này về cơ bản là giống nhau. Nhưng yêu cầu đồ họa của ATS cao hơn ETS2 1 chút. Hơn nữa, bản crack thì do các team khác nhau phát hành, nên có thể lỗi ko giống nhau. Bác thử tắt phần mềm diệt virus, nhấn chuột phải vào file amtrucks.exe và chọn Run As Administrator xem có chạy được không?

Cả 2 game này đều chỉ hỗ trợ Windows 7 trở lên.