CHIA SẺ Hướng dẫn chỉnh Sensitivity phù hợp cho vô lăng sử dụng chuột.

Bác nào đang xài vô lăng chế sử dụng chuột thì có thể làm theo cách này để chỉnh thước lái của chuột nhé.
Như bác nào đã từng xài chuột để làm vô lăng, mặc định trong game là khi tăng cái sensitivity tăng lên bao nhiêu thì thước lái của chuột ngắn đi bấy nhiêu, nếu như thế thì rất nhạy và khó chịu khi điều khiển, còn nếu giảm xuống thì vừa nhưng tốc độ quay lại chậm dẫn đến xử lý tình huống không kịp. Để khắc phục điều này, mình có thể chỉnh cái thanh sensitivy trong phần setting giảm xuống 1 nửa để thước lái tăng lên, cái sensitivity giảm xuống, mà tốc độ quay vẫn ko thay đổi, như vậy mình dễ chỉnh vòng quay của chuột hơn.
Như cái vô lăng chế của mình là quay đúng 2 vòng rưỡi giống như trong game, và tốc độ phản hồi rất nhanh đủ để bẻ hết lái từ trái qua phải trong khoảng thời gian ngắn. (cũng có thể chỉnh thêm đến khi vừa ý mình)
Cách chỉnh là vào profile game của mình trong thư mục Document/Euro truck simulator 2/profile/ , tìm và chỉnh file controls.sii. chỉnh thêm như hình bên dưới.
Ví dụ của mình là 0.5, các bạn có thể giảm thêm cho phù hợp.

Link video test:
Link hướng dẫn làm vô lăng bằng sắt sử dụng chuột:
https://vnsimulator.com/threads/huong-dan-lam-vo-lang-bang-sat-su-dung-chuot.87/

khuong1010

Bạn có thể up lại cái hình đưọc không, hay lài chỉ cho minh dòng nào để mình sửa lai, zô file control.sii nó nhiều dòng quá, minhg không biết chỉnh dòng hết. Cảm ơn nhiều ạ :)

zapule

Cho mình hình trong mục điều chỉnh nha bạn....mình lái bằng chuột...chưa độ vô lăng

sao mình có tới 4 file mà 1 file lại có 1 file controls.sii riêng với lại khi đổi thì thêm 0.5 cuối dòng hay trước dấu *'' thế

sao mình có tới 4 file mà 1 file lại có 1 file controls.sii riêng với lại khi đổi thì thêm 0.5 cuối dòng hay trước dấu *'' thế
Mỗi profile sẽ có 1 file control.sii riêng. Bạn dùng profile nào thì vào profile đó sửa file control.sii. Các profile khác cũng muốn dùng thì chỉ việc copy file control.sii đó sang các thư mục của profile khác thôi.

Sao mình chỉnh hoài mà không được. quay 1 vài vòng lại không khớp với nhau. Chủ thớt có thể chụp cái hình chỉnh trong game như thế nào được không vậy.

Sao mình chỉnh hoài mà không được. quay 1 vài vòng lại không khớp với nhau. Chủ thớt có thể chụp cái hình chỉnh trong game như thế nào được không vậy.
kéo cái thanh ở trên thấp xuống đến khi phù hợp..còn thanh ở dưới thì kèo xuống thấp NHẤT

sao mình chọn i như hình và xoay vô lăng 01 vọng là vô lăng trong game xoay hết 2.5 rồi bạn ơi
Cái này là chỉnh cho sử dụng chuột mà bạn. Còn chỉnh cho vô lăng thì bạn phải chỉnh trong phần cài đặt driver của vô lăng nữa. Nếu như bạn dùng Logitech GT, sau khi cài đặt driver nó chỉ có 200 độ thôi. Bạn phải kéo lên 900 độ thì mới khớp với trong game nha.

mình sử dụng chuột và vô lăng chế như clip đó bác
Bạn kiểm tra lại đường kính của ống mà bạn làm trục vô lăng xem? Đường kính lớn thì ở ngoài xoay ít vòng hơn, đường kính nhỏ thì xoay nhiều vòng hơn... Mình đoán thế. Các bác nào làm rồi có gì truyền lại kinh nghiệm với.