[HOT] Làm một bộ vô lăng từ board Arduino Leonardo quay 900 độ, phản hồi lực

itdangdung

cho mình hỏi cái encoder mình gắn với cái vo lăng như thế nào? và còn cái motor dc dùng để làm gì? đang rối ngay chỗ cái encoder với cái motor dc này. ai làm rồi cho cái hình xem với facepalm~~. còn cái board motor driver mình bỏ đi có được không ?

Nhiều bác có vẻ khó khăn thế, em thấy đơn giản mà, các bác bắt tay vô làm đi chứ, có vấn đề gì mang ra thảo luận hay hơn không.

Ueyydt3qL3PYn2Ckc7rL_GlQmtSGmYslZuXj5mYF2YNUIqlZCHQGiuVJZyNoVZl86P6UUiA2YDzKNeylMDsX0M6iH4PdzKIIeXmbNA=w1600-h900-no
Mình không khoái biến trở cho lắm, mai mốt về nhà chỉ ae làm bàn đạp từ cảm hiến hall như con g29 phanh thì chơi cảm biến cân nặng đạp cho giống thật.

cho mình hỏi cái encoder mình gắn với cái vo lăng như thế nào? và còn cái motor dc dùng để làm gì? đang rối ngay chỗ cái encoder với cái motor dc này. ai làm rồi cho cái hình xem với facepalm~~. còn cái board motor driver mình bỏ đi có được không ?
Encoder để biết vô lăng bác quay bao nhiêu độ,qua trái hay phải. Dc motor để phản hồi lực như bộ g27

Mình không khoái biến trở cho lắm, mai mốt về nhà chỉ ae làm bàn đạp từ cảm hiến hall như con g29 phanh thì chơi cảm biến cân nặng đạp cho giống thật.

Mình đáng hóng cái vụ này. Mong sớm có hướng dẫn của bạn!

mỗi bộ phận như côn, phanh, đạp ga là mỗi cái đều cần 1 biến trở riêng hả bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

quangpk

bạn ơi cho mình hỏi sài cái này được ko vậy ( động cơ DC 12v ENCODER 334 xung/vọng ) chứ tìm mãi mà ko thấy cái motua giống của bạn

bạn ơi cho mình hỏi sài cái này được ko vậy ( động cơ DC 12v ENCODER 334 xung/vọng ) chứ tìm mãi mà ko thấy cái motua giống của bạn

Đâu phải giống đâu bác, xài 334xung thì bác cài đặt lại số xung trong pm là ok.motor thì tùy chọn mà.