Hướng dẫn cài đặt để chơi City Car Driving bằng chuột và lái xe dễ hơn cho người mới

mjayvn

Staff member
Chào các bạn hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cài đặt cơ bản để chơi Game CCD dễ dàng hơn vì game này mô phỏng khá thật, cần phải có Vô lăng Có chân Côn mới chơi thoải mái dc, các bạn làm theo mình nha :
+ Khi chọn Map thì các bạn stick vào ô "automatic gear box"

+ Vào Settings > Chọn thẻ Control > Keyboard > di chuyển thanh cuộn dòng Steering wheel return Speed để tăng hoặc giảm tốc độ quay của vô lăng

+ Vào mục Genaral > bỏ stick vào ô " view from the car window in the steering direction "
để quay vô lăng màn hình không quay theo.

Điều khiển bằng vô lăng bằng Chuột
+ Vào mục Control > Chọn mouse để bẻ lái bằng chuột,chuột trái để ga ,chuột phải để phanh, lăn viên giữa để lên số

Vậy là các bạn đã có thể chơi game đơn giản hơn được rồi

Video hướng dẫn của nphunghung

Được viết bởi: Lâm Tương Quang
Edit:N2t9n1990lsnct

Các bác có thể hướng dẫn em cách chơi Game này bằng Vo lăng Betop 3189 với. E không thấy phần chọn vô lăng đâu cả hay là nó ko hỗ trợ các bác nhỉ .

Sao Vàng

cai nay chinh cho chuot hay vo lang vay add voi cho em hoi co cach nao re phai re trai ma ko nhin sang sang trai dc ko a

em dang tai lai game 2gb choi dc ko add
Chơi ETS 2 ngon hơn bạn, ETS 2 nhẹ hơn CCD khoảng 200mb đó, mà đồ họa cũng như yêu cầu cấu hình khá ngọt hơn, mình dùng Asus T200 chip Atom và RAM 2GB vẫn chơi ngon lành, để ở chế độ slow hoặc dùng config trong mục mod khác của ETS 2 cũng khá mượt.

minhnc6

Mình chơi bản 1.4 sau khi vào game 1 thời gian thì xe chạy như rùa bò dù đã đạp hết ga. Hướng dẫn mình fix với