GIẢI ĐÁP MỌI THẮC MẮC CHO THÀNH VIÊN VỀ FLIGHT SIM

khoadaika

cho mình hỏi làm cách nào để lái xe xuất phát tại garage mình muốn.tại lúc nào mình chọn xe (bất kể của garage nào) nó cũng đều bắt mình xuất phát ở 1 garage cố định.làm mất rất nhiều thời gian để lái đến chỗ mình muốn.ai biết giúp mình xin cám ơn

cho mình hỏi làm cách nào để lái xe xuất phát tại garage mình muốn.tại lúc nào mình chọn xe (bất kể của garage nào) nó cũng đều bắt mình xuất phát ở 1 garage cố định.làm mất rất nhiều thời gian để lái đến chỗ mình muốn.ai biết giúp mình xin cám ơn
bạn nói rõ hơn được ko

Captain

Moderator
Staff member
mình đang bay boeing 737 NGX giờ chuyển sang Wilco airbus A320

captain cho mình hỏi sao mình khởi động wilco airbus mà mấy màn hình kia đen thui http://www.vnflightsim.com/t4241-topic
làm theo clip trên mạng vẫn không được

Lúc mở game bác có thực hiện thao tác nào khác không? Nếu không thì vào game bình thường, các để chuột vào giữa các màn hình, sau đó dùng con lăn chuột lăn lên là được. Còn nếu vào config và start với Cold and Dark thì bác phải thực hiện khởi động máy bay theo chuyên ngành thực tế.

mình vào game như binh thường mà làm theo vẫn không được
với lại khi bắt đầu game thì đồng hồ đo độ cao với 2 động cơ tự khởi đông , mà con radar thì đen xỉ

Captain

Moderator
Staff member
mình vào game như binh thường mà làm theo vẫn không được
với lại khi bắt đầu game thì đồng hồ đo độ cao với 2 động cơ tự khởi đông , mà con radar thì đen xỉ
Bác nhìn kĩ nhé, nó không đen, mà đỏ :) Bác vào MCDU, nhập phần INT sân bay đi và đến rồi đợi 1 lúc :)

Bác nhìn kĩ nhé, nó không đen, mà đỏ :) Bác vào MCDU, nhập phần INT sân bay đi và đến rồi đợi 1 lúc :)
đã nhìn kĩ rồi bác ạ . em bó tay rồi T_T

với bác xem dùm em cài còn PMDG 737 vào nó hiện như vậy unable to locate fsx exe . FSX em cài vào ổ E

Captain

Moderator
Staff member
đã nhìn kĩ rồi bác ạ . em bó tay rồi T_T

Cái này có phải Wilco Airbus đâu bác, là Airbus X mà...lỗi này thì em bó tay rồi vì em chưa bh được bay Airbus X của FSX cả vì máy em không chiến đc FSX :))

songvang00

minh moi cai fsx , add addon scenery tan son nhat (sgn) , vao choi sao thay phan duoi may bay bi chim duoi dat la sao vay