GIẢI ĐÁP MỌI THẮC MẮC CHO THÀNH VIÊN VỀ FLIGHT SIM

đang bay sao mà các màn hình đều đen thui hết trơn vậy mấy bác???

Chỉnh sửa lần cuối:

QuocTuan737

Staff member
các bạn thông cảm cho mình nhé , hiện tại mình ko có thời gian để hỗ trợ các bạn , cài đặt cũng như các vẫn đề lỗi v.v ............. nên các bạn nào đã biết rồi thì hỗ trợ cho những bạn chưa biết giúp mình nhé , cảm ơn các bạn nhiều :)

Thank bạn mà bạn ơi nút nào dùng để tiller cho máy bay vậy bạn??? Thank bạn nhiều :))
Bạn nhấn phím 0 và Enter chỗ Num Keyboard để rudder kiêm luôn tiller trái/phải cho máy bay (nếu dùng PC)
Còn với laptop thao tác tương tự nhưng phải bật Num Lock lên trước rồi sau đó tùy theo máy mà phím Num 0 và Num Enter sẽ được đặt ở vị trí khác nhau. Chỉ việc ấn vào 0 với Enter để tiller (lưu ý là bật Num Lock trước)
Còn một cách nữa là sau khi ấn "Fly Now" và vào game rồi thì có thể nhấn chuột phải, kéo xuống mục Mouse Yoke rồi click vào. Mouse Yoke vừa rẽ trái/phải vừa điều khiển cả Elevator lẫn Aileron cho máy bay, nhưng không điều khiển được Rudder và thao tác các nút trong 2D cockpit lẫn Virtual Cockpit
Tuy nhiên, chung quy lại thì để cho máy bay rẽ trái/phải thì chắc bạn phải mua bàn đạp rudder hoặc joystick được tích hợp sẵn cần rudder để nối vào FSX chơi cho dễ thôi chứ ấn phím thì nó khó chuẩn xác lắm :)

QuocTuan737

Staff member
Em đang muốn dùng virtural yoke mà bật cái VAinterface lên nó cứ bị báo lỗi này ạ. Em đang dùng Flight Simulator X Steam Edition nhưng là hàng crack ạ, ai biết khắc phục lỗi này có thể giúp em được không ạ? ( link ảnh chụp màn hình và file log em để ở bên dưới)
link ảnh đây ạ: https://farm5.staticflickr.com/4288/35039573651_ff3a3ea518_o.png
link file log: https://pastebin.com/ecAwkKcJ

xóa đi , rồi cài lại bạn nhé

DTNghia

Giúp em với!!!
Em chơi FSX, không biết tại sao vào buồng lái của A321 thì màn hình nhập MCDU tối đen, không nhập được? Có vấn đề gì không mọi người?
mấy tàu default nên thế đó bác

các bác ơi cho em hỏi tại sao khi em land ILS thì khi nhấn APR thì sao toàn đến gần sân bay rồi hạ cánh chúi xuống hoặc hạ cánh trước đường băng vậy, mong mọi người giải thích và giải quyết giùm em với