FSX Flight Simulator X 2006 - FSX

Lúc takeoff a có cách nào giữ cho máy bay chạy theo 1 đường thẳng ko? e canh ngay lane mà lúc tăng tốc nó cứ lạn qua lại, với lúc cất cánh đôi khi bị stall nữa, cái v1 với vr là cái nào mình cất cánh được a?

QuocTuan737

Staff member
Lúc takeoff a có cách nào giữ cho máy bay chạy theo 1 đường thẳng ko? e canh ngay lane mà lúc tăng tốc nó cứ lạn qua lại, với lúc cất cánh đôi khi bị stall nữa, cái v1 với vr là cái nào mình cất cánh được a?
nó lạn qua lại , thì có cách nè :) em đầu tư 1 bộ rudder , cái có để chỉnh cánh đuôi giữ thăng bằng khi máy bay takeoff và landing . còn v1 , vr , v2 thì tùy theo , nếu như đủ knots takeoff thường 160 knots trở lên

nó lạn qua lại , thì có cách nè :) em đầu tư 1 bộ rudder , cái có để chỉnh cánh đuôi giữ thăng bằng khi máy bay takeoff và landing . còn v1 , vr , v2 thì tùy theo , nếu như đủ knots takeoff thường 160 knots trở lên
dạ hôm bữa qua vr e cất cánh thì nó lên tầm 500 ft thì bị stall, ngày hôm qua nó vừa v1 xog procgess hay gì đó e cất cánh luôn thì ko bị :O.

Cái rudder có phải là dùng joystick ko a?

Em bị lỗi này, tải lại cài vẫn bị, giúp e với

QuocTuan737

Staff member
Này mình setup thì ra lỗi này, giúp mình với ad
hồi sáng bạn đã gửi ên nhóm chat hỏi rồi , cái mã lỗi error 1722 bạn nên tự lên google tìm còn nhanh hơn để mà chờ người rep cho bạn !

thời buổi bây giờ , có internet , có google đầy ra , truy cập đâu có tốn tiền đâu ? xong bạn ko lên đó tìm ? mấy cái lỗi error 1722 này đa dạng lắm , bạn tự chủ động lên google tìm

Khi gặp lỗi thì:
1. Đọc lại các trang trước xem đã ai bị lỗi này mà giải quyết được rồi ko.
2. Lên google tìm xem lỗi này là gì và cách khắc phục ntn, thử làm theo hoặc hỏi trên forum làm như thế có được ko.
3. Khi làm 2 cách trên ko được thì đăng bài hỏi.
Bây giờ là thời đại Internet, con người làm chủ internet chứ không phải là phụ thuộc nó, các bạn phải chủ động tìm kiếm thông tin chứ không thể phụ thuộc được.

bmkt_98

cho em hỏi tại sao em tải cả 2 file 1 và 2 về em cài đặt theo hướng dẫn chạy file 1 trước xong nó hiện yêu cầu chạy file 2 em kích vào file 2 nhưng nó không chịu chạy tiếp mà vẫn hiện bản yêu cầu phải có đĩa 2 là sao em đang sài win 10 mong anh em giúp đỡ 2 ngày ni rồi thử mọi cách vẫn chưa cài được
[/IMG]
[/IMG]

QuocTuan737

Staff member
cho em hỏi tại sao em tải cả 2 file 1 và 2 về em cài đặt theo hướng dẫn chạy file 1 trước xong nó hiện yêu cầu chạy file 2 em kích vào file 2 nhưng nó không chịu chạy tiếp mà vẫn hiện bản yêu cầu phải có đĩa 2 là sao em đang sài win 10 mong anh em giúp đỡ 2 ngày ni rồi thử mọi cách vẫn chưa cài được
[/IMG]
[/IMG]

disk 1 bạn cài ở ổ đỉa ảo E , thì sang disk 2 bạn phải mount vào ổ đỉa E , bạn bỏ ổ đĩa khác thì nó sẽ không cài được ,

khi bạn đã bỏ disk 2 vào rồi , bạn chờ nó từ 10 - 30s , và nhấn OK , nó sẽ tiếp tục cài đặt :)

topvn12

mình xài win10 x64, cài gần xong nó phàng cái này là sao :(
Error 0x80040702 Failed to load DLL : GameuxInstallHelper. Setup will terminate
bac da fix dc loi nay chua ???? em cung bi nhu bac ma chua biet lam nhu the nao .. co ai biet ko a ?