HỎI Em mới chơi! Các Tiền Bối cho em hỏi vài vấn đề ạ!

nanofire

• -Em mới chơi Game này nên vấn đề về xe tải đặc biệt xe đầu kéo em càng gà mờ!
  • -Đầu tiền em muốn hỏi về cái hộp số, em thấy nhiều Clip họ trả số vượt cấp được (em không biết họ có bấm nhanh không nữa) mà em xài kiểu bấm tuần tự 6>5>4 chứ em không nhảy 2 cấp được...Em muốn nhảy từ 6 về 4 luôn có được không ạ?
  • -Câu thứ 2: Nhiều lúc đang lên dốc mà bên kia dốc là ngã rẽ 90 độ xe tập trung đông em phải đi số nhỏ qua nhiều lúc số 1 số 2 luôn (không biết đi thế này có sai không nữa) mà xe lại cứ tuột dốc mặc dù lúc đó có vòng tua máy cao và tốc độ củng 4>5km/h nó tông vào xe sau hoài? Em phải làm sao?
  • -Câu thứ 3 là em chạy nhiều tuyến rồi mà chỉ mở được có 2 Show Room là sao ợ mặc dù em có chọn tuyến đường có Show Room ẩn rồi? (em vẫn chưa mua xe, đang chạy thuê thôi)
  • Em hỏi hơi nhiều các Tiền Bối thông cảm...Em cảm ơn và chúc các Tiền Bối nhiều sức khỏe!

• -Em mới chơi Game này nên vấn đề về xe tải đặc biệt xe đầu kéo em càng gà mờ!
  • -Đầu tiền em muốn hỏi về cái hộp số, em thấy nhiều Clip họ trả số vượt cấp được (em không biết họ có bấm nhanh không nữa) mà em xài kiểu bấm tuần tự 6>5>4 chứ em không nhảy 2 cấp được...Em muốn nhảy từ 6 về 4 luôn có được không ạ?
  • -Câu thứ 2: Nhiều lúc đang lên dốc mà bên kia dốc là ngã rẽ 90 độ xe tập trung đông em phải đi số nhỏ qua nhiều lúc số 1 số 2 luôn (không biết đi thế này có sai không nữa) mà xe lại cứ tuột dốc mặc dù lúc đó có vòng tua máy cao và tốc độ củng 4>5km/h nó tông vào xe sau hoài? Em phải làm sao?
  • -Câu thứ 3 là em chạy nhiều tuyến rồi mà chỉ mở được có 2 Show Room là sao ợ mặc dù em có chọn tuyến đường có Show Room ẩn rồi? (em vẫn chưa mua xe, đang chạy thuê thôi)
  • Em hỏi hơi nhiều các Tiền Bối thông cảm...Em cảm ơn và chúc các Tiền Bối nhiều sức khỏe!

Hỏi lịch sự nhẹ nhàng như bạn thì tốt quá, ai mà chẳng muốn trả lời :D Còn có mấy người khác hỏi như kiểu bố thiên hạ, phát mệt :D

- Trả số nhiều cấp có thể do dùng chế độ hộp số tự động, khi xe giảm tốc thì hộp số tự trả về mức phù hợp. Còn bạn dùng kiểu tuần tự thì không nhảy số được đâu :D

- Lên dốc bị tuột chắc là kỹ năng của bạn chưa vững thôi, chứ mình chạy hoài chưa bao giờ bị như vậy cả. Bạn thử kết hợp thêm phanh tay khi xe ở lưng chừng dốc xem sao? Hoặc là lấy đủ trớn để đầu kéo lên được đến đầu dốc thì khả năng bị tuột sẽ giảm nhiều.

- Mở showroom ít là vì bạn đang chạy thuê, mà chạy thuê thì cung đường cho mình chọn rất giới hạn. Hoặc bạn kiểm tra lại cung đường bạn chạy có thực sự "đi ngang qua cổng showroom" không? Hay là chỉ đi ngang qua thành phố có showroom? Vì phải đi ngang cổng nó mới chấp nhận là "đã phát hiện nơi mua xe" :D

Mà bạn cứ yên tâm chạy thuê, sau này mua xe rồi thì tha hồ tự do mà phượt, rồi tìm các showroom khác :D

nanofire

Cảm ơn Bác tranduy rất nhiều!
Em sẽ để ý những điều Bác nói, em chạy mấy ngày nay củng chỉ hơn quen tí nhưng còn yếu lắm...Vụ ShowRoom em nghĩ chắc là Bác nói đúng rồi tại em chạy đường đó nhưng chắc không đi qua chổ bán, nó chỉ thông báo em vừa khám phá thành phố thôi...Chúc Bác nhiều sức khỏe nha!