HỎI Điều khiển bằng vô lăng không giống như thực tế

gunff

Tình hình là em mới sắm cái vô lăng Betop 3189.
Em cứ tưởng là khi đánh lái gấp và nhanh trên vô lăng thì trong game nó cũng mô phỏng y chang như vậy chứ, ai ngờ nó cũng bình thường giống như mình điều khiển bàn phím.
Nay em muốn hỏi các bác là có cách nào sửa lại cho nó giống thực tế không?

caohuutam

E cu vo trong phan cai dat vo lang chinh thi no
Tình hình là em mới sắm cái vô lăng Betop 3189.
Em cứ tưởng là khi đánh lái gấp và nhanh trên vô lăng thì trong game nó cũng mô phỏng y chang như vậy chứ, ai ngờ nó cũng bình thường giống như mình điều khiển bàn phím.
Nay em muốn hỏi các bác là có cách nào sửa lại cho nó giống thực tế không?
anh cung mua vo lang giong e 3189 a lai thay gionh nhu o ngoai ma.e pai vao trong phan cai dat vo lang e chi toc do vo lang le thi no se giong nhu o ngoai thoi

gunff

Không phải anh ơi. Ý em là vầy nè:
Hiện em có 2 vô lăng: 1 là vô lăng thực tế (Betop), 2 là vô lăng trong cabin (trong game). Khi em đánh nhé vô lăng thực tế sang trái 1 chút và giữ nguyên đó (chỉ 1 chút thôi, chưa hết hành trình), thì vô lăng trong game nó vẫn cứ quay cho hết hành trình mới chịu dừng. Ý em muốn là vô lăng trong game nó vẫn giữ nguyên vị trí bên trái đó.

trimaster96

vì vô lăng của bạn không hỗ trợ quay 900 độ nên không thể chơi tốt được game simulator,thế thôi

gunff

vì vô lăng của bạn không hỗ trợ quay 900 độ nên không thể chơi tốt được game simulator,thế thôi
Vậy thì đành bó tay, không còn cách nào chỉnh lại được à? Chứ giờ cầm vô lăng mà không có cảm giác đánh lái gì hết.

Bạn vào thiết lập:có 3 chế độ chỉnh>vào cái có hình vô lăng chọn số tự động>chọn gamepad tên vô lăng>chọn vô lăng,sau đó vào chỉnh cần gạt giới hạn đánh lái>kéo về sát bên trái,đừng tắt hết vĩ sẽ rất nhạy(tốc độ lớn sẽ nguy hiểm).Thân!

Ah,sẵn tiện cho mình hỏi 2 bạn trên là chơi betop có rung ko vậy,mình chơi game xe nào cũng rung chỉ có ETS2 là ko tài nào rung được,hic.Thanks !

Ah,sẵn tiện cho mình hỏi 2 bạn trên là chơi betop có rung ko vậy,mình chơi game xe nào cũng rung chỉ có ETS2 là ko tài nào rung được,hic.Thanks !
Mình ko chơi Betop nên ko rõ nhưng nếu bạn chơi game khác có rung nghĩa là vô lăng này có hỗ trợ rung , bạn vào tùy chọn/điều khiển , tích vào ô phản hồi lực , rồi kéo tăng chỉnh độ rung ở thanh trượt phản hồi lực ngay dưới xem sao

drbrucelee

cho mình hỏi là nên mua loại vô lăng nào chơi tốt và có cảm giác ak ,mình đang tính mua mà sợ về bị dính lỗi bẻ lái như bạn ở trên ! nhờ các bạn tư vấn dùm ! thân.

Đức Royal

Moderator
Staff member
cho mình hỏi là nên mua loại vô lăng nào chơi tốt và có cảm giác ak ,mình đang tính mua mà sợ về bị dính lỗi bẻ lái như bạn ở trên ! nhờ các bạn tư vấn dùm ! thân.
nếu bạn dư dả một chút thì nên mua logitec g29 còn không thì bạn có thể mua g27 cũng được

duyoanhbvc

Vậy thì đành bó tay, không còn cách nào chỉnh lại được à? Chứ giờ cầm vô lăng mà không có cảm giác đánh lái gì hết.
Còn 1 cách bạn ơi, chuyển sang em Logitech G27, giá mua lại chắc cũng chỉ taamf4 đến 4,5 t ^^

0933422402

Mấy bác ơi, em cũng mới mua cái vô lăng 3189 mà ức chế là khi em bẻ lái sang trái hay phải thì vô lăng trong game nó bẻ theo chậm lắm độ trể rất nhiều...bác nào giúp em với

còn một cách cuối cùng là vừa dùng vo lang vừa dung chuot lái thuc te hon cắt cái đều áp 10k là xog ko cần dùng nữa gắn chuot lái^^ mà chỉnh lại hoi phức tạp xíu mà lái ok^^

anhvuhahahihi

Không phải anh ơi. Ý em là vầy nè:
Hiện em có 2 vô lăng: 1 là vô lăng thực tế (Betop), 2 là vô lăng trong cabin (trong game). Khi em đánh nhé vô lăng thực tế sang trái 1 chút và giữ nguyên đó (chỉ 1 chút thôi, chưa hết hành trình), thì vô lăng trong game nó vẫn cứ quay cho hết hành trình mới chịu dừng. Ý em muốn là vô lăng trong game nó vẫn giữ nguyên vị trí bên trái đó.
cho em hỏi là sao em không chỉnh vô lăng sang bên trái đc vậy ạ

dssdfvxdf

em đang dùng betop 3188, mà cứ đang chạy là xe cứ tự đáng lái sang phải, có cách nào fix ko ạ