[CLIP] Hướng dẫn giảm lag khi chơi game - dành cho những ai máy quá yếu

Lời nói đầu:
đây chỉ là chỉnh cho hiệu năng được phần nào thôi chứ không thể giúp cho một cái máy quá yếu thành siêu máy tính được nên các bạn nào làm mà không thấy hiệu quả thì đừng ném đá mình
Thân

Và sau đây ta bắt đầu xem nào :
phần 1 ( tinh chỉnh nhẹ):

phần 2 (chỉnh chuyên sâu cho VGA Nvidia):

phần 3 tập trung CPU ussage vào game:
vào game , bật task manager lên (ctrl +shift+delete) -> chọn tab process-> tìm dòng eurotrucks2.exe -> chuột phải chọn set priority -> chọn high -> hiện lên cái bảng (nhấn ok)->xong
TESTED cho hiệu quả

ngoài ra với WinXP bạn nên update directx cho máy nhé
Download Directx 9.0c full: http://secufiles.com/7Ap
ngoài ra còn một số biện pháp độc đáo như là tinh chính services, registry,.. của windown nhưng mình cho rằng nó có thể nhanh chóng bị lỗi win nếu lạm dụng quá mức, nên mình xin không hướng dẫn

Chỉnh sửa lần cuối:
CHO em hỏi phần mềm WTFast có giảm lag được ets offline ko v65Y BÁC
phần mềm đó chỉ làm cho đường truyên mạng ổn định ( tránh gây ping dịch chuyển lên xuống thất thường gây kich ping trong online thôi )
nó k có tác dụng làm mượt máy nhé bạn

nphunghung

Staff member
bó tay ba mẹ hứa nâng máy xong rốt cuộc chả nâng
Bạn đừng thất vọng vì điều này nhé. Hãy tôn trọng người đã sinh thành cho mình. Dù sao cũng không phải chỉ mình bạn không đủ cấu hình để chơi mà có thể còn không ít người khác nữa cũng như bạn đó. Hãy cố gắng hơn để sớm được nâng cấp máy. Don't worry!

anhp7

intel hd 4000 có chiến được không bác, em chỉ lo vụ card đồ họa thôi còn lại đáp ứng đủ

bác cho em hỏi tí là máy em cứ chỉnh lên cấu hình cao là lại bị quăng hẳn game. Vậy là lỗi gì ạ

bác cho em hỏi tí là máy em cứ chỉnh lên cấu hình cao là lại bị quăng hẳn game. Vậy là lỗi gì ạ
do cấu hình bạn yếu, đó là sự khác biệt game sản xuất ra có nhiều mức đồ họa để cho người dùng tùy chỉnh cho phù hợp với cấu hình của họ