1.3.x City Car Driving 2.2.5

nphunghung

Staff member
Được rồi bro, link đó có vẻ không được nhưng link này lại được https://vnsimulator.com/threads/city-car-driving-v-2-2-7-full-rack-pach-xe.286/
Mà cài xong trên lap chơi lag quá nên thôi lại gỡ ra, chắc phải cài lên pc. Sau một hồi mày mò mãi không khởi động xe thì phát hiện ra là vẫn đang giữ phanh tay :)), thế là ấn cách mới bắt đầu đi được.
Cũng tùy máy nữa cơ, có người thì chơi được phiên bản này, người lại chỉ chơi được phiên bản khác. Game này cấu hình (hơi) nặng hơn (nhiều) so với ETS2 và ATS. Không có VGA rời thì khó mà chơi được.

anh biết game đua xe nào AE thuong hay chơi ko anh, em có bộ vô lăng g27 mà chơi lái xe tải đường dài hoài ngán quá.
a cho em hỏi g27 của anh có sử dụng cần số được không,còn g25 của em không sử dụng cần số được.chỉ xài được vô lăng với chân ga.con g27 của anh có cái gì cho can số không.

phatnguyen

ad ơi cho hỏi tải về rồi mà nó cứ bị lỗi could not create là sao

ad ơi no cu bi lỗi nay nek` could not create render target surface là sao hả ad chi giup em vs tải may lần ve roi ma nó chu bi loi đó la sao

Chỉnh sửa lần cuối bởi người kiểm duyệt:
ad ơi cho hỏi tải về rồi mà nó cứ bị lỗi could not create là sao

ad ơi no cu bi lỗi nay nek` could not create render target surface là sao hả ad chi giup em vs tải may lần ve roi ma nó chu bi loi đó la sao
có lẽ máy bạn k đủ cấu hình rồi

audio1986

Member
CÁC BÁC HAY CHƠI CHO EM HỎI CÓ MAP THI SA HÀNH CHO GAME NÀY KHÔNG Ạ - MAP Thi lấy bằng lái xe đó ạ em cảm ơn

audio1986

Member
EM ĐÃ TỈM RA MAP THI SA HÌNH CỦA GAME CITY CAR RỒI CHƠI TRÊN VÔ LĂNG VICTOR QUÁ TUYỆT GỬI CÁC BÁC ÍT REVIEW

Thuan0312

Moderator
Staff member
EM ĐÃ TỈM RA MAP THI SA HÌNH CỦA GAME CITY CAR RỒI CHƠI TRÊN VÔ LĂNG VICTOR QUÁ TUYỆT GỬI CÁC BÁC ÍT REVIEW
Cái này xưa như trái đất rồi bác ơi
Trong map game có tới 3 bãi sa hình lận
Một bãi số sàn (MT)
Một bãi số tự động (AT)
Một bãi tổng hợp (MT+AT)

City Car Driving 2.2.5

Ưu điểm:

+./ Mô phỏng chân thực, chân thực từ lúc khởi động xe (tiếng nổ động cơ khi khởi động, vô lăng rung lên.v.v...). Đi không xi-nhan, vượt quá tốc độ, chuyển làn đường không đúng cách, chớm lên vỉ hè .v.v.... đều bị nhắc nhở.Đặc biệt xe bám đường rất thật, không như GTS hay seri 18 Wheel (Nếu ai đã lái xe ngoài đời rồi thì cảm nhận rõ nhất...)

+./ Đồ hoạ đẹp (tuy không được mịn như GTS), hiệu ứng tương tác vật lý tốt khi xe đi vào đường gồ ghề (off road), hay xe dung lắc rữ rội khi chạy nhanh, tiếng gió ù ù hay tiếp lốp bám đường đều rất dễ nhận biết...

+./ Về ngoại cảnh, mật độ giao thông có thể tuỳ chỉnh cho đông đúc hoặc thưa thớt, người đi bộ trên đường mà mình va phải sẽ.... Die (kèm theo một thứ âm thanh chết người). Hiệu ứng trời nắng mưa, sáng tối đầy đủ cả....

+./...............

Khuyết điểm:

+./ Đồ hoạ khá nặng so với hình ảnh thực mang lại , Max setting có những màn chơi thời tiết xấu FPS tụt thê thảm, nhưng đó không phải là vấn đề lớn khi ta cài đặt đồ họa phù hợp với máy tính của bạn.

- Game này hỗ trợ Clutch (chân côn) , tuy nhiên nếu như wheel không có chân côn thì phải set Auto, nếu không muốn thì gán vào một phím bất kỳ, mặc định là phím Z- tuy nhiên do phím chỉ có 1 mức, nhả ra là mất côn nên không rà côn được ==> hay chết máy, tớ chọn auto cho lành... (nhiều bạn không tìm hiểu kỹ nên khi khởi động xong không vào số được là ở chỗ này)

Game rất phù hợp cho những bro muốn học lái xe một cách nghiêm túc

+Download (466 MB):

+Cài đăt:
-Sau khi download và giải nén các bạn chạy file cài đặt với Run as Administrator
-Sau khi kết thúc cài đặt các bạn copy 3 file đi kèm file cài đặt ở bên ngoài (trừ fiel Readme.txt) và copy đè vào thư mục chứa game là được nhé
Còn chờ gì nữa, trải nghiệm thôi các bạn.
lấy bài của Micheal JAY
Bác ơi cho em hỏi là đây là phiên bản bao nhiêu vậy bác ???