cho em hỏi trục kéo là do tùy phiên bản hay mod ạ,e thấy nhiều người có 3 chân e có 2 chân

mikkeu

cho em hỏi trục kéo là do tùy phiên bản hay mod ạ,e thấy nhiều người có 3 chân e có 2 chân.e bản 1.20 ad à

Trong game nó có tùy chọn nâng cấp sẵn mà bạn. Bạn vào game, đưa xe tới các điểm Repair để nâng cấp xe, chọn phần Trục máy rồi chọn các khung chassis có sẵn trong game. Có nhiều loại là 4x2 - 6x4 - 6x2x4...
Với các xe mod thêm thì tùy vào từng loại mod mà chassis nó cũng khác nhau bạn à.

mikkeu

Trong game nó có tùy chọn nâng cấp sẵn mà bạn. Bạn vào game, đưa xe tới các điểm Repair để nâng cấp xe, chọn phần Trục máy rồi chọn các khung chassis có sẵn trong game. Có nhiều loại là 4x2 - 6x4 - 6x2x4...
Với các xe mod thêm thì tùy vào từng loại mod mà chassis nó cũng khác nhau bạn à.
thank b.nhưng mình thấy bên nước ngoài có cả 3 chân thích quá nhưng không hiểu nó nguyên bản hay mod gì thêm b biết cho mình xin cái mod đó luôn nhé thank kiu rất nhiều

Con số trước và sau cách nhau bởi dấu "x" các trong loại chassis là sao mình không hiểu lắm, ví dụ như 6x4, 4x2, 6x4 taglift.

mikkeu

Con số trước và sau cách nhau bởi dấu "x" các trong loại chassis là sao mình không hiểu lắm, ví dụ như 6x4, 4x2, 6x4 taglift.
thank bác nhưg e dùg cái cuối cùg rồi rồi vẫn có 2 chân e đáng thích con 3 chân cơ bác àg :(

Nó là số bánh xe và số bánh được truyền động bác à.
Ví dụ 6x4, tức là xe có 6 bánh, nhưng chỉ có 4 bánh sau dẫn động, còn bánh trước dẫn hướng, 6x4 taglift tức là giống như cái kia, nhưng mà có 2 bánh nâng/hạ được...
E nhớ cái này có bác nào đó đã giải thích trên forum rồi mà giờ ko nhớ là ở bài nào.

thank bác nhưg e dùg cái cuối cùg rồi rồi vẫn có 2 chân e đáng thích con 3 chân cơ bác àg :(
Mới xem YouTube thấy có 3 chân nè bác: