ĐÃ GIẢI QUYẾT Chơi ETS2 trên Macbook

tinjunior

Mình đang chơi ETS2 v 1.23.0... download trên trang vnsimulator.vn .Hiện em đã cài trên Macbook thông qua phần mềm Wineskin Winery. Mọi thứ đều ok cho đến khi bắt đầu vào cài.Mình xem trên youtube thì đến phần Install (Setup) thì nó hiện lên 1 bảng Install (giống bên HĐH Window) rồi làm theo cách cài đặt thông thường. Nhưng máy của em thì đến phần Install thì nó lại nhảy vào game luôn. Chơi vẫn bình thường nhưng chơi được 1 lúc ( khoảng 15') thì lag kinh khủng. Chủ thớt hoặc bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin chỉ cho mình nhé. Nếu được thì hướng dẫn thông qua hình minh hoạ nhé. Cám ơn rất nhiều.

nphunghung

Staff member
Macbook thì mình không rõ lắm. Nhưng không có file crk dành cho macbook. Trên Mac muốn chơi thì chỉ có cách mua bản quyền và trên MAC không được hỗ trợ chơi Online.
Còn trên WIN thì các file trên forum bạn tải về là chơi được, không có lỗi.
Theo như bạn nói thì mình hiểu là đang giả lập Win trên Mac. Việc này có thể làm ảnh hưởng tới cấu hình của máy được giả lập nên việc chơi game cũng bị ảnh hưởng.
Cũng theo bạn nói, có thể bạn đã tải bản cài đặt game. Bạn thử tải bản mới nhất là 1.23 beta về, chỉ cần giải nén ra là chơi xem sao.

tinjunior

Macbook thì mình không rõ lắm. Nhưng không có file crk dành cho macbook. Trên Mac muốn chơi thì chỉ có cách mua bản quyền và trên MAC không được hỗ trợ chơi Online.
Còn trên WIN thì các file trên forum bạn tải về là chơi được, không có lỗi.
Theo như bạn nói thì mình hiểu là đang giả lập Win trên Mac. Việc này có thể làm ảnh hưởng tới cấu hình của máy được giả lập nên việc chơi game cũng bị ảnh hưởng.
Cũng theo bạn nói, có thể bạn đã tải bản cài đặt game. Bạn thử tải bản mới nhất là 1.23 beta về, chỉ cần giải nén ra là chơi xem sao.

Thks bạn nphunghung nhiều nhé. Cuối cùng mình đã quyết định xoá game này trên MAC và cày cấy góp lúa mua PC về chơi. Haha.