REQUEST Các bác cho em hỏi cái này cái

Là : khi bạn kích hoạt cái đó thì khi vào game bạn sẽ nghe thấy tiếng "xìiiiii" khi phanh đó , giống kiểu xe giường nằm ngoài đời

Cái chức năng "Mô phỏng thắng hơi" là sao z các bác ? Giúp em với ạ

Chọn chức năng này thì khi đạp phanh ( thắng ) của xe nhiều lần xe bị hao hụt dần áp suất hơi ở bình hơi khí nén trên xe ( giống như thực tế ).
Các xe tải, xe khách...để qua đêm ngta thường nổ máy 1 lúc, cho nhớt máy lưu thông bôi trơn trong động cơ, khí nén đc nạp đầy trên các bình chứa. Kèm theo việc ktra rà soát xe trước khi vận hành, lưu thông của tài xế.

Khi đó sẽ có hộp thoại cảnh báo "Áp xuất khí nén thấp" xe sẽ ko thể di chuyển đc. Muốn di chuyển phải cho xe nổ máy tại chỗ 3-5 phút để nạp khí nén đầy bình.
Trên mặt táp lô của xe cũng sẽ có thông báo phanh khí nén kèm thanh trạng thái chỉ mức độ áp suất nhiều hoặc ít.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng bác có thể trả số về N và lên ga hoài ( Nó lên nhanh hơn ấy bác )

hà hà , đúng vợi đới. Idea~~rofl~~
Cơ mà E ko chọn cái này, vì lùi xe hạ hàng hay phanh nhiều, tụt hơi lắm. Xe kêu "tinh..tinh.." sốt ruột, chờ cho khí nén nó bơm đầy mới đi đc.drunk~~

Cái này trừ khi bác chọn hộp số có 6 số hay chọn hộp số kiểu Hoàn Toàn Tự Động

À bác cho hỏi thêm cách để đăng mod lên làm sao vậy ? Chưa dám đăng sợ sai luật :V

Cứ đúng box đúng mục cần đăng là đc.
mOD xe vào mục mod xe, bản đồ vào map...Nhìn các baifi viết đã đăng rồi thì làm ,viết theo. :)

Tính đăng mod MAN TGA ấy bác, để xin bên kia

Bác vào mục mod xe, vào đăng bài mới..gõ tiêu đề rồi chèn link ảnh+linh xe . coffee~~
File mod thì vào các WEB có mod ets2 đầy ra.. Google tí là có :=D. Trc còn chơi giờ bận làm nên E ít chơi đc như xưa...có time thì mày mò tìm đc nhieuf mod hay lắm..