HỎI Cần tư vấn sim racing rig (Hà Nội)

ndsno1

Xin chào mọi người.
Mình là thành viên mới, có gì sai sót mong mọi người chỉ bảo.
Mình đã theo sim racing một thời gian dài với bộ G29 gắn lên bàn làm việc cao 1.4m
Tuy nhiên do hiện tại nhà mình có thêm người ở chung, mà G29 sử dụng bánh răng nên khi đua đường mấp mô trên Dirt Rally hay GT Sport thì lọc cọc rất ồn và khó chịu. Điểm thứ hai nữa là do phòng ở của mình bây giờ thay đổi, sàn là sàn gỗ trơn, nên ngồi ghế luôn bị trượt ra đằng sau khi đạp phanh mạnh.
Giờ mình muốn nâng cấp dựng hẳn một bộ rig gồm ghế gắn vô lăng (rig) và một bộ vô lăng mới.
Vô lăng thì mình định mua Thrustmaster T300RS GT và cần số sàn TH8A (bộ này kèm pedal khá ổn nên mình không mua ngoài nữa). Nó sử dụng dây nên êm hơn (mình nghe nói vậy, anh em có ý kiến nào khác cho mình thỉnh giáo)
Còn khung ghế thì mình đang cần thế này. Mình muốn một bộ có gắn sẵn ghế để chắc chắn không bị trượt đi khi đạp pedal. Ghế này cần đặt hơi cao chút để mình nhìn được màn hình đặt trên bàn làm việc cao 1.4m. Mình cũng muốn bộ này có phần phụ để gắn được cần số sàn. Chiều dài thì mình muốn độ dài từ phần đầu đặt pedal tới phần lưng ghế ngồi dưới 1.45m. Hiện tại mình không biết cơ sở nào ở Hà Nội có bán hay có dịch vụ đo đạc build khung ghế, mình chỉ thấy có sản phẩm này ở bên An Phát PC:
Bên An Phát cũng nhận đặt vô lăng nữa, nên mình tính mua bộ vô lăng và khung ghế ở đây luôn. Nhưng mình không ưng lắm khung ghế vì nó không đủ cao, chỉ hợp dùng phòng khách thôi. Ở đây có anh em nào có kinh nghiệm làm khung ghế hay mua vô lăng thì xin tư vấn giúp mình.

Xin anh em giúp đỡ.

halaycomet

Chắc bác phải tìm tới mấy ông thợ hàn ham sáng tạo. Cho bàn đạp liền vào ghế ngồi luôn.

songmua

tôi đang sử dung một bộ vô lăng tự chế sử dụng board STM32 và kéo bằng dây curoa, nó không có tiếng lọc cọc nhưng vẫn có tiếng quạt gió của bộ nguồn nghe ù ù, nó sẽ tăng tốc khi lực phản hồi tăng và cũng sẽ ồn, bản thân mình đeo tai nghe không để ý nhưng người xung quanh sẽ thấy phiền.. Còn về cái ghế thì tôi thích sử dụng ghế gỗ hơn là ghế gaming vì nó mát mẻ hơn. tôi gắn hai cái pat vào bàn, dùng ống nước nhựa cố định ghể với bàn cho khỏi trượt, bộ bàn đạp cũng đật trong khung đó luôn là chắc chắn rồi. Vừa ngon bổ rẻ chỉ mất công một lần thôi. Nếu mà chọn thì tôi sẽ chọn bộ
Vô lăng Thrustmaster T500RS Wheel

Chỉnh sửa lần cuối: