☻ Hướng dẫn cài đặt để chơi ETS2 online ( đã mua bản quyền )

mình bị như thế này làm mọi cách rồi cũng ko đc, lên xem hướng dẫn fix lỗi nhưng cũng hok đc... ai giúp mình với ạ!!!! :(

Mua bản quyền rồi phải treo game 2 tiếng thì truckermp nó mới nhận biết được game trong steam của bạn, ông thớt không nói rõ làm mấy ông kia không hiểu

► Hiện nay với sự xuất hiện của ATS online thì hệ thống MP đã chuyển tên miền thành truckersmp kèm theo đó là file MP sẽ tích hợp kèm cả ETS2 và ATS .
► Sau đây mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cách cài đặt để chơi online sau khi đã mua game bản quyền và tất nhiên là không áp dụng cho game crack nhé :D :
- Truy cập vào trang http://truckersmp.com/en_US chọn register để đăng ký 1 tài khoản , hãy chọn Sign in through steam để login bằng tài khoản steam của bạn nhé . Bước cuối cùng bạn sẽ phải vào mail để xác nhận là xong quá trình đăng ký ( hình 1 - hình 2 )
- Sau khi đã đăng ký thành công 1 tài khoản các bạn truy cập lại vào http://truckersmp.com/en_US để đăng nhập rồi chọn tab download để tải file MP về ( hình 3 )
- Khi đã tải file MP về các bạn tiến hành giải nén để cài đặt như bình thường . Ở bước cài đặt file MP này thì các bạn lưu ý là bây giờ hệ thống MP đã tích hợp kèm cả ETS2 và ATS vào cùng vì thế các bạn đã mua bản quyền game nào thì tích vào game đó nhé . Ở đây mình đang hướng dẫn cài đặt cho game ETS2 nên mình sẽ bỏ dấu tích ở ô ATS đi ( hình 4 )
- Quá trình cài đặt sẽ đến bước hỏi đường dẫn game thì nếu các bạn cài steam mặc định ở ổ C thì các bạn sẽ chọn đường dẫn như sau : C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common\Euro Truck Simulator 2 ( hình 5 )
- Mọi việc đã xong chọn icon " Euro Truck Simulator 2 Multiplayer " vào game đăng nhập và thưởng thức thành quả .

johnsmith47

ad à mình đăng kí không được ( đã mua bản quyền )

• The rules must be accepted.
BẠN PHẢI VÀO THÔNG TIN TÀI KHOẢN CỦA BẠN TRONG STEAM ( CHỌN MỰC HIỂN THỊ THÔNG TIN GAME / THỜI GIAN CHƠI ) Ở CHẾ ĐỘ CÔNG CỘNG ĐỂ TRANG WEB TRUY CẬP THÌ MỚI CHO BẠN ĐĂNG KÝ NHÉ

nhatthanh4949

Cho hỎI Phải làm sao đây AE.
[/IMG]
Sửa lỗi bên dưới và thử lại

• Chúng tôi không thể tìm thấy Euro Truck Simulator 2 hoặc American Truck Simulator trên tài khoản của bạn, hãy đảm bảo tiểu sử của bạn được đặt thành công khai và bạn đã chơi trò chơi ít nhất 2 giờ

cuqeo

cho minh hoi ao hok dang ky duoc vay ad.
TruckersMP incompatible with ATS latest game version
We are aware of the recent ATS game update and that it is not compatible with the mod. Our devs are working to get the mod compatible again as soon as possible. ETS2 is still working!

Fix the errors below and try again

• We were unable to find Euro Truck Simulator 2 or American Truck Simulator on your account, please ensure your profile is set to public and that you have played the game at least 2 hours
nó cứ báo thế này phải làm sao đây

cho minh hoi ao hok dang ky duoc vay ad.
TruckersMP incompatible with ATS latest game version
We are aware of the recent ATS game update and that it is not compatible with the mod. Our devs are working to get the mod compatible again as soon as possible. ETS2 is still working!

Fix the errors below and try again

• We were unable to find Euro Truck Simulator 2 or American Truck Simulator on your account, please ensure your profile is set to public and that you have played the game at least 2 hours
nó cứ báo thế này phải làm sao đây

bạn nào báo lỗi như vậy thì đăng nhập vào Steam, chỉnh profile thành public như hình, tất nhiên tài khoản Steam phải có game rồi nha